รบกวนถามเพื่อนชาว SI หน่อยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย @tnt@, 12 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @tnt@

@tnt@ New Member Member

22
    0
    0
    คือที่คลับเรามีใครขับเครื่องเดิม แต่เปลี่ยนจากเกียออโต้ เป็นเกียธรรมดาบ้างคับ
    ตอนนี้ขับเกียออโต้( เพราะร่นนี้ไม่มีเกียธรรมดาใช่ป่ะ)แต่ก่อนขับเกียธรรมดามาก่อนก็เลยไม่ค่ยอชอบฟิว
    ออโต้เท่าไหร่

อยากทราบผลต่าง กะราคาค่าเปลี่ยนเกียประมาณเท่าไหร่ คุ้มอะป่าว

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    หาคนแลกคับ ประหยัดดี แต่ฟิวต่างกันเยอะคับขอบอก อิอิ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองหาๆดูอะครับ แต่เห็นมีขายอยู่ในบอร์ด ek ลองเข้าไปดู หรือลองหาแลกดูอะครับ เผื่อมีคนอยากได้เกียร์ออโต้

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    หาแลกโลด ครับ
    ค่าใช้จ่ายถ้าซื้อใหม่เลยก็อยู่สัก หมื่นนึงได้ครับผม อิอิ

5. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    หาคนแลก ก็ดูด้วยนะครับ เพราะเกียร์ auto ของคูเป้มันต้องใส่กับกล่องy8 นะฮะ กลัวคนที่แลกไปเค้าจะมีปัญหา ตามมา

ขอให้โชคดีครับ ...

6. @tnt@

@tnt@ New Member Member

22
    0
    0
    ถ้าเเลกเเล้ว มันต้องปรับกล่องหรอืป่าว กล่องเดิมมันออโต้อ่ะ
    เเล้วมีคนเเลกด้วยหรือคับ นึกว่าอยากได้เกียธรรมดากันหมด

7. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ถ้าจะแลกอีกอย่างต้องแลกกับคนที่เค้าใช้เครื่อง Vtec เหมือนกันด้วยนะครับกล่องมันไม่เหมือนกัน เพื่อนผมไปทำอู่แถวบางกรวยรู้สึกเค้าจะยังเหลือเกียร์ธรรมดาอยู่อีกลูกนึงเกียร์ออโต้เค้ารับเทิร์นด้วยผมขับรถเพื่อนที่ไปทำมาแล้วคนละฟิวจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้