อยากได้แอร์โฟลวของของ NX เครื่อง GA16 ที่ไม่เสีย

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย สยาม, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สยาม

สยาม Guest

0
    0
    0
    อยากได้แอร์โฟลวของของ NX เครื่อง GA16 ที่ไม่เสีย ใครมีต้องการขายบ้างครับ

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เป็น GA16รุ่นไหนล่ะครับ
    รุ่นปี91-94 แอร์โฟลว์ไม่เหมือนกับรุ่นหลังๆ
    ถ้าเป็นของรุ่นเก่า 91-94ล่ะก็บอกมาครับ จะลองค้นหลังบ้านให้

3. สยาม

สยาม Guest

0
    0
    0
    ของผมเป็น nx ปี 93 ครับ ของเดิมช่างบอกว่าเสีย ไม่ทราบว่าขายเท่าไรครับ ขอโทษด้วยที่ตอบช้าเพราะต้องใช้เครื่องที่ทำงาน ที่บ้านไม่มีเนต
    ขอบคุณณมากครับ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ถ้าเป็นปี 93 ใช่ครับ ตัวเดียวกับของผม แต่ต้องขอค้นก่อนนะครับ ถ้าเจอเมื่อไหร่จะบอกครับ

ราคา ผมไม่รู้ว่าราคากลางมันเท่าไหร่ ต้องรบกวนถามพี่ Anankhet ล่ะครับ

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ราคากลาง 800-1000 บาทครับ

6. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    หาได้แล้วครับ ตามรูปนี้เลย ไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือไม่
    ผมถอดจากเครื่องรถผมเองแหละเมื่อสิงหาปี04 แล้วก็เก็บไว้มาตลอดไม่เคยใช้

ถ้าจะเอา มาเอาได้เลย ผมคิด 800 ละกันครับ

ถ้าใช้ไม่ได้ผมคืนเงินให้ 800 เท่าที่ให้มา

โทรติดต่อได้ที่ผม

วี 081-850-6207

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช้ได้ชัวร์ครับ แต่ไหนๆมันอยู่ข้างนอกแล้วก็ล้างซะเลยสิ....ก่อนใส่

8. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    จัดให้เรียบร้อยแล้วครับด้วยcontact cleaner
    ข้างในผมเช็ดฝุ่นออก ส่วนตรงลวดใช้ contact cleaner บวกกับสำลีก้านตามที่พี่เคยสาธิตวิธีให้ดู
    ส่วนข้างนอกทำความสะอาดให้หมด แต่คราบขี้เกลือกับคาร์บอนเอาไม่ออกน่ะครับ มันเก่าแล้วแต่รับรองว่าสะอาดพอเอาลิ้นเลียได้ไม่ตาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้