ไมล์ผมไม่เข็มน้ำมันไม่ไปไหนเลย ไม่ขึ้นไฟเตือนน้ำมันหมดด้วย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Panatakrit Yamsual, 28 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไมล์ผมไม่เข็มน้ำมันไม่ไปไหนเลย ไม่ขึ้นไฟเตือนน้ำมันหมดด้วย มีวิธีเช็คมั๊ยครับว่าอะไรเสีย แก้ไขยังไงได้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ

1. ลูกลอยในถัง น่าจะค้าง

2. สามารถ ทำเองได้มั๊ยครับ

3. ยากครับ ให้ช่างทำ น่าจะดีกว่า

4. ใช่ครับเข้าอู่ดีกว่า หากเปิดแล้ว ปิดไม่สนิท เวลาเติมน้ำมันเต็มถึงจะล้นนองพื้น ไม่พอกลิ่นเบนซิลเข้าห้องโดยสาร ยิ่งถ้าติด แก๊ส ถอดถังเองยากครับ

5. ไม่ยากทำเองได้ พี่นนท์ก้อเคยทำ สุดเขตอ่ะ

6. ถอดมาล้างหน้าคอนแทคหน่อยหาย

7. ถ้าไม่ติดถังแก๊ส ถอดง่ายครับ พี่ตุ้ย

8. รถรุ่นไหน ไมติดถังแก๊ส

9. ถังน้ำมันอยู่ใต้เบาะข้างหลัง ไม่ได้เกี่ยวกะถังแก๊สนะ

10. ถอดเบาะที่นั่งข้างหลังออกก็จะเห็นแล้วครับ เครื่องมือใช้ประแจเบอร์ 10 กับไขควง 4 แจก 2 อย่าง ก็ถอดได้ละ จะถอดยากก็ตรงถอดท่อยางน้ำมันไปกลับที่ฝาถังนั้นแหละ ครับ

11. เอาเมจิคมาร์ไว้ด้วยนะ สายไหนท่อไหน

12. จะมีปลั๊ก สายไฟ 2 ปลั๊ก 1 ปลั๊ก ของปั๊มติ๊ก ส่วนอีก ปลั๊ก ของลูกลอยที่เป็นตัววัดระดับของน้ำมันครับ

13. ไม่ยากเลย ความยากระดับ2กะโหลก สำหรับผมโคตรจิ๊บอ่ะ

14. ที่ถอดยากเพราะมันแน่นเกิ้น กว่าจะดึงออกได้ พลาด ได้เลือดเลย 555

เรื่องถังแก๊ส Sorry ครับ นึกว่าจะเหมือน R19 ที่ชุดลูกลอยอยู่ในกระโปงหลัง ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้