ขอถามเรื่องไฟติดใต้ท้องรถ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nitikorn, 13 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitikorn

Nitikorn New Member Member

24
    0
    0
    อยากทราบเรื่องไฟที่ติดใต้ท้องรถอะคับ ว่ามันมีกี่แบบราคาเท่าไหร่ใครเคยติดแล้วช่วยเอารูปมาลงให้ดูกน่อยนะคับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น่าจะมี 2 ประเภทครับ
    1.แบบหลอด มีทั้งแบบแยกบาลาส/หลอด กับบาลาสเดียว/4หลอดครับ <== แบบหลอดสว่างดี แต่การติดตั้งถ้าใช้กาบข้างเดิมมันจะเห็นหลอดครับ
    ปล.ของผมใช้แบบหลอดครับ ใช้แต่งรอบคัน Mugen จะบังหลอดได้หมดครับ
    2.แบบ LED สว่างน้อยกว่า แต่ไม่ใหญ่เทอะทะ+กินไฟน้อย+อาจจะมีลูกเล่นเพิ่ม(เปลี่ยนสี, กระพริบ)

ไม่แน่ใจว่ามีแบบอื่นหรือเปล่าครับ

3. Nitikorn

24
    0
    0
    ไม่ทราบว่าราคาแตกต่างกันอย่างไรบ้างคับแล้วมันมีหลายยี่ห้อหรือป่าวช่วยแนะนำยี่ห้อที่ใช้ก็ได้แล้วหาซื้อที่ไหนคับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ราคาตอนนี้ไม่ทราบเลยครับ เพราะผมติดมาก็ 2-3 ปีแล้วตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้เปิดเลย
    ส่วนมีขายที่ไหนบ้างก็ที่วรจักรก็มีครับ ส่วนจะหาที่อื่นก็ลอง search ใน Google ก็ได้ครับ keyword "ไฟใต้ท้อง"ครับ หรือที่นี่ครับเป็นมีขายอยู่ http://www.hcauto.com/catalog/index.php?cPath=21_191

5. Nitikorn

24
    0
    0
    ขอบคุณคับที่มาโพสบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้