น้ำท่วมรถครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nitikorn, 14 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitikorn

Nitikorn New Member Member

24
    0
    0
    คือว่ามีน้ำไปขังอยู่ที่เก็บยางอะไรไหล่คับ เวลาลุยฝนเปิดมาดูทีโหตกใจนึกว่าบ่อเลี้ยงไม่ทราบว่าพอจะเดาได้ไหมว่ามันเข้าจากทางไหนแล้วมีร้านไหนที่แนะนำให้ไปเช็กได้บ้างคับบ้านอยู่แถวฝั่งธนช่วงแนะนำทีนะคับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น่าจะเป็นที่ขอบยางฝากระโปรงหลังนะครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขอบยางฝากระโปรงหลัง ขอบไฟเบรค ตามรอยเชื่อมข้างๆไฟเบรคที่มีน้ำยาทาไว้อะครับ(ตรงที่ไม่เรียบๆอะ) และ ช่องลม
    ลองเอาสายยางราดน้ำดูก็น่าจะรู้นะว่าเข้าตรงไหน ซ่อมได้ตามอู่ซ่อมสี ทั่วๆไปครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เลี้ยงปลาเรยดิ หุหุ

5. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
  6. Nitikorn

24
    0
    0
    เป็นไปได้มั้ยคับที่น้ำจะขเจากทางซุ้มล้ออ่ะคับ

7. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    รถผมก้อรั่วครับ ฝนตกหนักเป็นอ่างปลาเลย
    หาไม่เจอว่าตรงไหนเลยเจาะรูระบายซะเลยครับ จบ

8. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เสนอวิธีหาแบบผมครับ....เคยท่วมมาหลายเดือน :p:p

ส่ง 1 คนไปอยู่ในท้ายรถพร้อมไฟฉายสว่างๆ แล้วปิดท้าย

เปิดน้ำรดลงไปให้ทั่วๆชุ่มๆนานๆหน่อย ให้เพื่อนพยายามหาไปเรื่อยๆครับ

ของผมเจอที่ปลั๊กกลมๆดำๆใต้ไฟท้ายนะครับ ต้องรื้อแผงผ้าที่ปิดอยู่ออกถึงจะเห็น

อาจจะไม่สังเกตนะครับเพราะพอปลั๊กมันหลุดหาย มันจะดูเหมือนรูตามตัวถังที่โรงงานเจาะมาทั่วๆไป

. . . ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าพี่แกเจาะมาทำไม เจาะมาอุด :D:D

9. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    น้ำเข้าทางขอบยางกระโปรงหลังหลังครับเคยเป็น วิธีแก้ คือ ซื้อซิลิโคน 1 หลอด 80-100 บาท (ซิลิโคนทาปะเก็น)
    ถอดยางกระโปรงหลังออก แล้วเอาซิลิโคนทารอบขอบ ตัวถัง แล้วเอายางกระโปรงหลังใส่รอบๆแน่น
    รับรองหายชัวร์

10. Nitikorn

24
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นและวิธีแก้นะคับเดียวจะเอาไปทำดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้