ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ tein ss หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 15 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าเอาตัวที่มี uppermount หรือไม่มี uppermount ดีคับ แล้วมันแตกต่างกันยังงัยคับ แล้วดีกว่ากันยังงัยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2007
  2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    2 ตัวนี้ไม่ได้ต่างกันในด้านประสิทธิภาพนะครับคือมันเหมือนกัน ถ้าคิดว่าอยากจะติด edfc(ตัวปรับความ
    หนืดไฟฟ้า)ก็ต้องมี uppermount ครับ หรือถ้าคิดว่าไม่อยากติดก็ไม่ต้องมี uppermount ประหยัด
    ได้อีกหลายตังเลยครับ ในความคิดผมถ้าติดมันก็ดีนะครับ แต่สำหรับ coupe โช๊คด้านหลังมันใช้มือ
    ปรับได้ไม่เหมือนบางรุ่นพวก camry ที่ต้องถอดเบาะถึงปรับได้ มันเลยลำบากถ้าไม่มี edfc ครับ

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    โอ๋ ความรู้ใหม่ว่าจะติด EDFC ต้องมี upper mount ด้วย
    ผมคิดว่าไม่เกี่ยวนะครับ ไม่มี เจ้า upper mount ก็ใส่ได้นะครับ
    ปกติ แล้ว upper mount เท่าที่ผมทราบมัน
    ตอบสนองดีกว่า เบ้า ยางอ่าครับ
    แต่ว่า ใส่แล้วไม่รู้สึก ต่างกันเท่าไหร่ ครับ
    ผิดพลาดอย่างไรบอกด้วยหน่าาา

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
  5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    รถพังโช๊คไม่พังใช่ป่ะ คุณมิ้งค์ ชอบสโลแกนนี่จัง:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้