อยากได้ AE110 หรือ 111 ใครดูรถเป็นบ้างครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย tonya, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonya

tonya New Member Member

3
    0
    0
    อยากหารถมาใช้คันแรกในบ้าน อยากจะซื้อรถแต่ก็ดูไม่เป็น บ้านอยู่แถว ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ครับ อยากหาเพื่อนที่ดูรถเป็นมาช่วยเลือกด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. puiuz

puiuz New Member Member

5
    1
    0
    -ขายดาว์นคับAE111 1.6SEGแต่งนิหน่อยคับวิ่งน้อยรายละเอียดโทรมาคุยได้0851553195คับ

3. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ดูทุกอย่างเท่าที่จะทำได้ครับเอาที่พอจะนึกออกนะครับ

1.หลักๆก็ สมุดเล่มคู่มือรถ เลขเครื่องเลขตัวถัง สี ตรงกะในเล่มรึป่าวชื่อเจ้าของเก่าผ่านมากี่มือ
    รถจดทะเบียนปีไหนวิ่งมากี่โล

2.ภายใน มีขาดมั้ยไฟในรถครบมั้ยเปิดปิดประตูมีไฟติด ดับ รึป่าวเบาะมีรอยเลือดหรือรอยด่างมั้ย
    คอนโซลร้าวมั้ยกรอบแอร์แตกมั้ย

3.ตัวถังรถ มองจากข้างนอกรถเอียงมั้ยเปิดปิดประตูมีเสียงมั้ย(บางคันเคยชนมาเปิดปิดประตูแล้วมันไม่สนิทดีไม่แนบ)
    คานหน้าคานหลังมีรอยทุบมั้ยตามตะเข็บตัวถังเบี้ยวมั้ยมีรอยเคาะมาปล่าว ถ้ารื้อพรมดูได้ยิ่งดี

4.เครื่องยนต์ ลองสตาร์ทดูแล้วฟังเสียงว่ามีเสียแปลกๆมั้ยเช่นเสียงวาวต่างๆเสียงสายพานเละก็ฟังดูว่าเครื่องเสียเดินเรียบมั้ย
    กระตุกมั้ยสะดุดมั้ยสุดท้ายก็เอาออกไปขับลองดูว่ารอบสูงๆมีอาการไรมั้ย

5.ช่างล่างอันนี้ต้องลองขับดูว่ามันนิ่มเกินไปมั้ยโช็คเสียรึปล่าวง่ายๆลองก้มดูว่ามีน้ำมันเยิมตรงแกน+กระบอกป่าว
    เวลาเลี้ยวมีเสียงอะไรแปลกๆมั้ย

6.สุดท้ายสำคัญสุดราคาคับอันนี้ต้องดูตามราคาตลาด
    แต่ถ้ารถแต่งก็จะอีกราคานึง

โชคดีครับ+ยินดีต้อนรับ

4. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    อ่ะตามนั้นๆ

5. tonya

tonya New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้