[Help] ไอเสียเหม็นมาก เกิดจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 14 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    ไอเสียเหม็น แก้ไขยังไดีครับ

ขอบคุณมากครับ

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ถ้าเหม็นตอนใช้น้ำมัน ฝากตรวจสอบเร็กกูเลทเตอร์ โดยลองดึงสายแวคคัมออกมาดูหากมีน้ำมันแฉะๆอยู่ก็หาโอกาสเปลี่ยนครับ อย่างอื่นรอเพื่อนๆช่วยแนะนำครับ

3. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    โดยปกติถ้า เร็กกูเลเตอร์เสีย ควันจะดำคับ

ถ้าใช้แก๊สด้วย ลองสลับ แก๊ส ดู ถ้าใช้แก๊ส เหม็นกลิ่นแก๊ส ด้วย

น่าจะเป็นที่ catalytic หรือบางที ไม่มี catalytic

4. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    แก๊ซก็เหม็นนะครับ แต่นิดหน่อย ไม่เท่าน้ำมัน น้ำมันเหม็นมาก
    แก๊ซผมใช้ CNG นะครับ

5. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ของผม ใช้ท่อยางหม้อน้ำสวมต่อ เเล้วเอาด้านปลายจุมลงพื้น กลิ่นหาย เลย ครับ ลองดู

6. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
    เพราะน้ำมันโซฮอลเน่าครับ ควันเลยเหม็นสุดๆ ถอยหลังเปิดกระจกตอนวิ่งน้ำมันนี่กลิ่นเต็มๆ

ปล.เปิดถังเปลี่ยน ปั้มติ๊กทีนี่กลิ่มติดรถเป็นวันเลย

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    น้ำมันเน่าเปล่าครับ ถ้าเน่าก็ตามกระทู้ด้านบนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้