[Help] รบกวนทีครับ ที่ไหนมีก้ามปูเกียร์3-4 SR20DET ขับหน้าบ้างครับ รบกวนพี่ๆทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย peedyy01, 12 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peedyy01

peedyy01 New Member Member

4
    0
    0
    คือรถผมเข้าเกีย3-4ไม่ได้ รื้อเกียออกมาดูพบว่า ก้ามปูหักครับ ซิงโครเม็ทเกียร์ฟันหายไปสองสามซี่

ผมไม่รู้ว่าจะไปหาอะไรที่ไหน ไม่ค่อยมีเวลาไปเดินหาเลยครับ เลยอยากมาถามพี่ๆก่อนเผื่อเคยเจอครับ

หรือใช้อะไหล่รุ่นอื่นแทนกันได้รึเปล่าครับ ของใหม่ยังมีขายมั้ยพวกนี้ รบกวนทีนะครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เกียร์ใหญ่เกียร์เล็กครับ...

ง่ายสุดหาเกียร์มาเปลี่ยนทั้งลูกครับ :)

หรือไม่ก็ต้องไปหาเกียร์พัง(ที่ขายทิ้งถูกๆ) แล้วเอามาถอดอะไหล่ชิ้นที่ต้องการ

หรือไม่ก็ไปขอยืมหาอะไหล่ชิ้นนั้นๆสภาพดีๆ เอาไปเป็นตัวอย่างกลึงขึ้นมาใหม่

3. peedyy01

4
    0
    0
    เกียร์ใหญ่ครับผม จะยกใหม่ก็เสียดาย ยังไงรอดูอีกทีก่อนละกันครับ เผื่อมีทางออก :)

4. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ในเชียงกงหลักสี่ มีร้านซ่อมเกียร์อยู่หลายร้านลองเข้าไปถามดูนะคับเผื่อเขาเก็บอะไหล่ไว้

5. peedyy01

4
    0
    0
    สาเหตุที่มันเป็นแบบนี้เพราะอะไรหรอครับ

ตอนแรกมันมีอาการเข้าเกียขัดๆครับ ต้องกระแทกๆเข้าถึงจะได้

- - - Updated - - -

สาเหตุที่มันเป็นแบบนี้เพราะอะไรหรอครับ

ตอนแรกมันมีอาการเข้าเกียขัดๆครับ ต้องกระแทกๆเข้าถึงจะได้

6. peedyy01

4
    0
    0
    ก้ามปูเกีย มีเบิกของใหม่ไหมครับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ไม่น่ามี ถ้ามีก็คงราคาสูงน่าดู

หาซื้อเกียร์เซียงกงน่าจะคุ้มกว่าครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้