รถผม B14/95 สอบถามหน่อยครับ ว่าถ้า ECU เสียจะมีอาการยังไง แล้วถ้าเกียร์1>2กระตุก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mon Amonsak, 30 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    รถผม B14/95 สอบถามหน่อยครับ ว่าถ้า ECU เสียจะมีอาการยังไง แล้วถ้าเกียร์1>2กระตุก จะเกี่ยวกับ ECU มั้ยครับ ปล.เคยลองตั้งสายเกียร์ให้หย่อนจนไม่กระตุก แต่ เกียร์ 4 เปลี่ยนตอน 60

2. ของผมเกียร์ออโต้ เคยเป็น ถ่ายน้ำมันเกียร์ ล้างเกียร์ อาการดีขึ้น

3. Mon Amonsak

0
    0
    0
    ผมถ่ายน้ำแล้ว+ล้างเกียร์แล้ว แต่ไม่ถึงกับถอดออกมาเป็นชิ้นๆ ก็ไม่หายครับ จะเป็นหนักๆตอนเครื่องร้อน แต่ตอนวิ่งใหม่ๆ จะกระตุกน้อยมาก ปล.ถ้าต้องเปลี่ยนเกียร์ at ราคาค่าตัว+ค่าแรงประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วจะหาของที่ไหนที่ชัวร์ๆครับ ขอบคุณครับ /มอน

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เครื่องตัวไหนครับ เผื่อมีกล่องเอาไปลองสับดู

5. Mon Amonsak

0
    0
    0
    เครื่อง ga15 ครับ

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    หายไวๆๆครับ

7. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    Ga15ผมเพิ่งให้เบิร์ดไป ไม่รู้เอาไปใส่ยัง

8. ยังไม่ได้ใส่คับ ลองเอาใส่ได้คับ อยู่แถวไหนครับ 086-401-0656 เบอร์ผมนะคับ

9. Mon Amonsak

0
    0
    0
    Birth Phumpitakผมอยู่ประชาชื่นครับผม แล้วเบิร์ดอยู่แถวไหนอะครับ

ผมอยู่โคราชครับ ถ้าจะเอาผมจะได้หาทางส่งไปให้ลองคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้