คือว่าเห็นรถเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Sunny thailand ตกแต่งรถทั้งแรงทั้งสวยกันเยอะ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wooddy Jaa, 1 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    คือว่าเห็นรถเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Sunny thailand ตกแต่งรถทั้งแรงทั้งสวยกันเยอะ เลยอยากทราบว่าแรกเริ่มเดิมทีท่านๆ ได้รถมาราคาเท่าไหร่ ตั้งแต่เมื่อใด ตกแต่ง ซ่อมแซมกันคิดเล่นรวมเป็นเงินเท่าไหร่แล้ว ...เพื่อเป็นการตอกย้ำ เอ้ย เพื่อเป็นการแสดงออกว่ารักและจงรักภักดิ์ดีกับเจ้า sunny คันนี้มากแค่ไหน. ผม b14 ปี 96 ได้มาเมื่อ 10 ปี ก่อน ราคา 2.5 แสน ตอนนี้รวมๆ ทำนู่นนี่ซ่อมแต่ง หมดไปเท่าที่มีใบเสร็จและพอนึกออกประมาณ 1.5 แสน T T

2. พัลซ่า N10 ซื้อมาสองหมื่นห้า วางเครื่องห้าหมื่น ทำสีสามหมื่นห้า ช่วงล่างใหม่หมด ภายในทำใหม่หมด ติดแก๊ส และอีกเยอะน่าจะเกือบสองแสน

3. ไม่อยากคิดเลย >p>

4. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    B14 ปี96 เมื่อ3ปีที่แล้ว แสนห้าครับ เปลี่ยนนั่นนุ้นนี่ไปประมาณ3หมื่นคับบ TT

5. เพลอๆเกิน 555555

6. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    555 ช่วงนึงว่างๆ เอาใบเสร็จใต้เกะ มาใส่ excel แม่เจ้า 555 ยาง แม๊ก แบต ซ่อม ลมจับ555

7. ท่อเอย เกจเอย

8. รถผมเอาง่ายๆ เปลี่ยนทั้งคัน 55555555

9. Wooddy Jaa

0
    0
    0
  10. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    B14 ปี 97 ได้มา10 ปีที่แล้ว 185000 คับ

11. เปลี่ยนลิ้นหน้าไปกี่อันแล้วครับเสี่ย

12. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมทำเป็นฐานข้อมูลรายการซ่อมบำรุงเจ้า b14 นี่คันเดียว กันลืมซ่อมรายการอะไหล่ซ้ำซาก เหอๆ

13. ของผมรถแฟนซื้อมานี่ก็4ปีแระ ผมเอามาทำใหม่ทั้งคัน ไม่อยากประเมินราคาเลย มันซ้ำ 5555

14. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    พี่แอร์ไดัมาไม่แพงอะเมื่อ 10 กว่าปีก่อน จำได้ 3ห่วง ยังเกือบ 3 แสน แถวบ้านนะ อ่า ของผมก็มรดกตกทอดมาจากแม่สู่พี่สาวแล้วถึงมือผม อิอิอิ

15. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    รถคันแรกของที่บ้าน 4.99 แสน เมื่อ 17 ปีที่แล้วคร๊าบบบบ.... ส่วนทำไรบ้าง จำไม่ได้เยอะมาก 5555...

16. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    555 เยี่ยมครับคุณโจ้

17. พ่อบอกว่าซื้อมา 4.9แสนครับ ตอนนั้นเกีนร์ออโต้รถราคาเลยซื้อคันนี้มา ทีแรกพ่อมอง civic vtec ไว้ครับ

18. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    ซื้อมา 3 ปีครับ 1.5แสน ทำรวมแล้วตอนนี้ไม่ตํ่ากว่า 5 แสนแน่นอน

19. Surat Prapharat

Surat Prapharat Guest

0
    0
    0
    ผม มรดกพ่อเหมือนกันครับ พ่อออก Honda เกียร์ Auto มาขี้เกียจขับเกียร์กระปุกเลยส่งต่อให้ผม เปลี่ยนหลายอย่างเหมือนกันนะ แต่ล่าสุดตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนประตู กับ แก้มหน้า ครับ T_T

20. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    แต่ละคนรัก sunny กันสุดๆ เลยนะครับ 555

21. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เเต่คันมีตำนาน ทั้งนั้นนน

22. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สองเดือน สามอันคับ เจิ้น ณ. สุวรรณ

23. ได้มา 4-5 ปีคับ เมื่อก่อนเป็นรถวัด แต่หลวงลุง(เจ้าอาวาส) ซื้อรถใหม่ เลยให้แฟนเอาไปขับ ผมเลยแต่งต่อคับ ค่าแต่งทะลุแสนไปแล้วคับ และคงจะนับยอดต่อไปครับ (ซึ้งในรถพระทำ)

24. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ไม่รักจริงทำไม่ได้นะคับเนี่ย บอกตรง b14 เป็นรถที่ผมไม่ชอบรูปร่างรุ่นต้นๆในเซกเม้นนี้ในยุคนั้น แต่กลับกลายเป็นทะนุถนอมมันมาก ตอนนี้ขับบนถนนก็ไม่สนใจรุ่นไหนนอกจากตัวนี้ (ของหายากเลยแปลกตา)

25. Nitipat Sukkapap

Nitipat Sukkapap Guest

0
    0
    0
    รถผมb12ได้มาจากสมบัติแม่ให้มาเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็นsr20deทำช่วงล่างใหม่ใช้ของskylineทำสีใหม่มาสองครั้งแล้วครับเปลี่ยนกระจกหลังใหม่เป็นแบบมีๆล่ฝ้าครับทำใปก็ลาวลาว100000นิดนิดครับ

26. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    อยากเหมือนกันครับ นี่ก็กลัวๆเรื่องหลังคาเห็นเค้าว่าผุกัน ไม่รุต้องเก็บเงินรอซันรูฟ ป่าวเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้