ถามนินึงครับตอนนี้ยางห่างจากซุ้ม1.5ซม.....

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 19 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คือเมื่อวานได้สปริง eibach มาครับพอใส่มานห่างจากยางประมาณ1.5ซม.ครับ......แล้วอยากถามพี่ๆว่าเวลาเลี้ยวมันจะติดใหม แล้วล้อหลังเนี่ยจะโดนขอบบบซุ้มล้อใหมครับ ยาง195/55/16 ไม่ได้พับขอบซุ้มนะครับแล้วถามต่อครับ
    ทำไมเวลาพิมจนสุดบรรทัดแล้วตัวอักษรมันซ้ำอ่ะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    - เวลาเลี้ยวจะติดไหม ต้องดู offset แม็กด้วยครับว่าเท่าไหร่
    - เวลาพิมพ์จนสุดบรรทัดแล้วตัวอักษรมันซ้ำนั้น และ cursor ไม่อยู่ตรงที่พิมพ์ คุณใช้ IE 7 หรือเปล่าครับ
    ผมเปลี่ยนมาใช้ FireFox แล้วครับเร็วกว่าเยอะ

3. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ล้อของผม 195/55/15 ยางอยู่ห่างจากซุ้มเกือบๆ 1 เซนติเมตร เข้าโค้งแรงๆก็ไม่ติดครับ
    แต่สีใต้ลิ้นหน้าเริ่มหลุดเป็นแผ่นแล้วครับเหอๆ บางทีขับรถไม่ระวังบ้าง บางทีรีบๆเพราะเบื่อพวกจ่อตูดเวลา
    เราค่อยๆเลื้อยบ้าง หรือบางทีก็เปิดเพลงเสียงดังเลยไม่รู้ว่าลิ้นหน้าเราโดนซะแล้ว ซุ่มซ่ามจริงเรา T_T

4. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อิจฉาจัง ของผมยางกับ ซุ้มล้อห่างกันเกิน 2นิ้ว ไม่มีปัญหาติดซุ้มรึว่าเลี้ยว
    แต่มีปัญหากับถนนกับเนินกับลูกระนาดครับ ลิ้นหน้าคูดไปกับสิ่งเหล่านี้ สงสารรถจัง

เตี้ยขนาดนั้นคงขับรถกันระวังน่าดูเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้