สอบถามค๊าบ... วาง sr20de at มาพักนึงแล้วชาปละลายคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Siamrat Sookprasert, 1 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามค๊าบ... วาง sr20de at มาพักนึงแล้วชาปละลายคับ ผมเลยชื้อตัวเครื่องเปล่ามาอีกตัว(ตามรูป)วางซ้ำเลย ผลที่ออกคือ..วิ่งแล้วรอบมันตัดที่ 5200 อยากรู้ว่ามันเปนที่อะไรคับ ปล.เครื่องเก่าไม่เปนคับ และผมมีปลดล็อคคับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    มันอยากเป็น vvl หรือ det ป่าวคับ... อิอิ

2. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    รอผู้รู้ตอบด่วน

3. รอผู้รู้คับ ช่วยที

4. เด๋วถามชั่งให้นะครับ

5. เปนไปได้มั้ยที่สายเกียร์มีการโยงผิด เพราะลองใช้D2 สามารถลากได้ยาวๆเลย และในการวิ่ง D2รอบไปไวมากต่างกับ D โดนสิ้นเชิงคับ ถ้าให้เปรียบเทียบนะ D2จากเครื่องใหม่วิ่งเทียบเท่ากับ Dเครื่องเก่าเลยคับ

6. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    กล่องเอากล่องตัวเครื่องใหม่ใส่หรือเครื่องเก่าครับ แล้วเครื่องใหม่อาจจะไม่สมบูรณ์เหมือนเครื่องเก่าจากอายุการใช้งานเราไม่รู้ว่ายุ่นใช้มากี่กิโล แล้วลองสลับกล่องกันดูถ้ายังไม่หาย แนะนำให้นำท่อนล่างของตัวใหม่มาใส่แทนท่อนล่างตัวเก่า ดูครับ มันมีหลายประเด็นอ่ะครับ

7. ตอนนี้ใช้ทั้งตัวของตัวใหม่คับ ส่วนกล่องผมใช้ของเก่า มันเกี่ยวกันด้วยหรอคับ???

8. เครื่องใหม่ต้องแน่ใจว่าเหมือนเครื่องตัวเก่า เช็คสายไฟอีกที D2 เกียร์วิ่งแค่2เกียร์

9. แล้วใช่กล่องไร ปลดรอบอ่ะ

10. แก้ไขแล้วคับ ตั้งไฟอ่อนไป และ สายคลิ๊กดาร์วหย่อนไป ตอนนี้ปกติแล้วคับ D ลาก6800 เบย ขอบคุนที่เม้นคับ

11. เครื่องมันกลัวพัง มันตัดของมันเอง 555555

12. หายแล้วเพ่ อิอิ

13. หายคือ มีคนมายกไป??

แสรดดดด 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้