อยากขอความร่วมมือ + ความรู้จากทุกคนคับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย lasishin, 24 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lasishin

lasishin New Member Member

1
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า

บ้านผมมีรถ BMW e30 อยู่ซึ้ง พ่อของผมได้เอาไปทำการเปลี่ยน เกียเป็นออโต้

จากที่มานเป็นเกียธรรมดาเพราะ มีช่วงหนึ่งที่รถของแม่โดนชน เลยไปเเปลี่ยนเพื่อให้แม่ขับ

แล้วตอนนี้ รถแม่ก็ซ่อมเส็์จแล้ว รถคันนี้จึง ไม่มีใครขับ เพราะ ที่บ้านมีรถ4 คัน บ้านมีสามคน

จึงขับคนละคัน ซึ้งสภาพตอนนี้ มันก็ทรุดโทรมลงไปเพราะว่า ถูกจอดเอาไว้เฉยๆ สีก็หลุด แตก ไป

ผมเห็นแล้วสงสารมันมากแต่ด้วยที่ว่า ไปเปลี่ยนเป็นเกียออโต้มา ทำให้เครื่องมันมีปัญหา เร่งม่ายขึ้น

สีแตก หลุด ผมอยากจะหาอู่ที่สามมารถ ทำให้มันกลับมาวิ่งได้เหมือนเดิมอีกครั้ง เพราะรถคันนี้อายุเท่าผมเลย

พ่อซื้อรถคันนี ไปรับผมออกจากโรงพยาบาล มันจึงเปรียบเสมือน พี่น้องของผมเลย

ผมจิงอยากขอรบกวนทุกคนในที่นี้

แนะนำ ร้านซ่อม สี เครื่อง แล้วก็ภายในรถให้หน่อยคับ (บ้านผมอยู่แถวรามคำแหงคับ)

ผมควรเริ่มยังไงดีคับ ในการที่จะซ่อมให้มันกลับมาวิ่งได้ดีเหมือนเดิม ต้องใช้เงินเท่าไหร่

จึงขอความช่วยเหลือ ช่วยแนะนำผมด้วยน่ะคับ ขอบคุณคับ

2. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    Euro Auto ลาดพร้าว 71 โชคชัย 4 ซอย 6
    ลองโทรหาพี่ตั้มดูครับ โทร 0814473889

3. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    ผมว่าลองเข้ามาคุยกันก่อนดีไหม
    ใครๆก็อยากทำรถให้ดีกันทั้งนั้น
    แต่มันอยู่ที่งบด้วย ผมว่าเราควรดู
    ว่าอะไรมันน่าทำก่อนและหลังตามลำดับ

4. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..มันยาวอ่ะ ถ้าให้ตอบในนี้มันคงไม่ค่อยรู้เรื่องกันเท่าไหร่ ลองหาเวลาว่างแล้วขับรถมาคุยกันติดกันตรงไหนจะได้สรุปให้จบได้เลย...

5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ใช้ครับอย่าพึ่งใจร้อนตัดสินใจทำอะไรลงไปเลยครับหาข้อมูลหาสิ่งที่คุณต้องการที่ลงตัวที่สุดก่อนที่จะทำครับ

ถ้ารถยังวิ่งได้ว่างๆก้แวะมาพูดคุยกันก่อนครับ หลายๆคนหลายๆความคิดครับ แล้วคุณจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการที่สุดครับ

อย่างเช่นแต่ละอู้แต่ละอู้ทำสี มันก็มีดีต่างกันครับ

Euro Auto ลาดพร้าว 71 โชคชัย 4 ซอย 6
    ลองโทรหาพี่ตั้มดูครับ โทร 0814473889

อู้นี้ก็นำเสนอครับ มีดีที่ใจรักในรถมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้