ขอเล่านิดนึงค่ะ พอดีวันที่ 14 ที่ผ่านมาไปเขาค้อ ไม่เคยเที่ยวทางไกลมาก่อน...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kamonrat Parsitchamnina, 16 กุมภาพันธ์ 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเล่านิดนึงค่ะ พอดีวันที่ 14 ที่ผ่านมาไปเขาค้อ
    ไม่เคยเที่ยวทางไกลมาก่อน
    ก็ซัดยาวตั้งแต่ กทม. ยัน เขาค้อ
    พอมาช่วงขึ้นเขา รู้สึกแอร์ไม่เย็น เลยหันไปดู
    ปรากฏว่า เครื่องฮีท (เช็คน้ำ เช็คทุกอย่างครบ)
    เลยจอดมันตรงทางขึ้นเขานี่แหละ
    พอดับเครื่องเท่านั้นแหละ ได้ยินเสียงน้ำเดือดเลย 55
    คิดว่าเครื่องเย็นแล้วเลยเปิดหม้อน้ำ น้ำทะลักออกมาทันที
    รอมันล้นจนหมดแล้วเติมใหม่ให้เต็ม ก็ขับได้ปกติค่ะ

จริงๆแล้ว การวิ่งทางไกลต้องพักบ่อยๆใช่ไหมคะ
    ร้านบอกว่าหม้อน้ำมันเล็ก ซัดยาวๆ มันร้อน

ปกติเดินทางไกลสามร้อยกว่าโลแทบไม่พักเลยคับ ใช้เครื่อวไรอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้