มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับ ผมอยากทราบว่า "ไอเดิลปีกผีเสื้อ" คือตัวไหนหรอครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม วฤนท์ สุทินานนท์, 6 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับ ผมอยากทราบว่า "ไอเดิลปีกผีเสื้อ" คือตัวไหนหรอครับ ช่างเขาบอกว่าต้องเปลี่ยน ..อะไหล่ชิ้นนี้ประมาณเท่าไหร่ได้ ....ขอบคุณมากๆครับ.... ^^

1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    มันใช่แอร์โฟร์เซนเซอร์ป่าว ผมเดานะ

2. มันคือลิ้นเร่งครับถ้าเสียจิงเปลี่ยนยกปีกเลยครับผมเคยเห็นพี่Teerasit Sintes. แกเคยขายยู่แต่ไม่รู้ขายไปยังลองถามดูครับ

3. แพงไปนะ4000 ถามในกลุ่มก่อนเคยซื้อพันก่าๆๆ ปกติมันเสียยากนะถ้าสกปรกก้อล้าง นอกจากรวน

4. ผมว่าต้องเปลี่ยนแอร์โฟร์ครับเพราะตัวนี้เขาไม่นิยมซ่อมกันครับซื้อแอร์โฟร์มือสองครับ

5. ผมก็โดนมามากแล้วครับ

6. แต่จริงๆแอร์โฟร์มันเสียยากนะครับพี่ยากให้ช่างไล่ระบบน้ำก่อนแล้ว

7. ไล่ระบบน้ำมันก่อนแล้วไล่ระบบไฟจานจ่ายครับ ถึงมาไล่แอร์โฟร์แต่ถ้านำเครื่องมาจับเครื่องจะฟ้องว่ามีปัญหาอะไร

8. เป็นคอมพิวเตอร์ครับใช้สายเสียบเข้ากับกล่องECU ที่อยู่ใต้คอนโซนครับ

9. รถซ่อมเสร็จแล้ว..สรุปค่าซ่อมเท่านี้ครับ

10. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    หมดเยอะเหมือนกัน แต่ถ้ามันปกติก็โอเคครับ

11. เท่าที่ขับดูวันนี้ไม่มีอาการแล้ว..ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำด้วยครับ ^^

12. ดีใจด้วยครับแชร์ให้เพื่อนๆทราบถึงอาการครับ

13. อาการเดิมกลับมาอีกแล้วครับท่าน..หลังจากวิ่งทางไกล200โลไปกลับสตูล

14. ตอนนี้ยากที่จะสัยนิฐานอาการแล้วครับถ้าอู่ไหนมีเครื่องตรวจจับ(คอมพิวเตอร์)ก็จะเจออาการมันฟ้องมาบนจอคอมพิวเตอร์เลยครับถ้าอย่างนั้นต้องให้ช่างที่ซ่อมกั

กันเป็นประจำค่อยๆไล่ระบบที่เคยบอกอครับไม่อย่างนั้นก็ไม่จบแล้วเรื่องค่าใช้จ่ายก็บานปลายครับก็แนะนำได้เท่านี้ครับเพราะเคยเจอกับตัวเองมาแล้วครับมันเคลียดครั

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้