ขออนุญาตถาม ปัญหาใช้น้ำมัน เครื่องสะดุด เบาดับ ต้องเรื่องตลอด พอเปลี่ยนเป็นแก๊ส นิ่ง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Git Cnx Trader, 1 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Git Cnx Trader

Git Cnx Trader Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาตถาม ปัญหาใช้น้ำมัน เครื่องสะดุด เบาดับ ต้องเรื่องตลอด พอเปลี่ยนเป็นแก๊ส นิ่ง ปรกติ อยากแก้ให้ตรงจุด รบกวนด้วยครับ เคยอ่านในเวป มีหลายสาเหตุ แอร์โฟ ลิ้นผีเสื้อ ชุดหัวฉีด ท่อน้ำมันตรงปั้มติ๊ก ผมจะเริ่มตรงไหนดีครับ

2. Git Cnx Trader

0
    0
    0
    แก้นิดนึงครับ ต้องเร่งเครื่องตลอด เดินเบาไม่ได้เลย

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองตรวจสอบดูก่อนครับ เป็นมอเตอร์ ที่ไปบังคับลิ้นเล่งให้ทำงานตอนเดินเบา ถอดออกมาทำความสะอาดดูก่อนครับ

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ทำความสะอาดลิ้นเร่งไปด้วยเลย

6. Git Cnx Trader

0
    0
    0
    อ๋อ ครับ จะลองดู ขอบคุณมากครับ

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าไม่หายมาไล่กันอีกที

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนเรื่อง ระบบเชื้อเพลิง ถ้าน้ำมันไม่มาจะเร่งไม่ออกครับ

9. ผมเคยเป็นครับ รถผมใช้แก๊สระบบ mixer พอใช้น้ำมันเบาดับตลอด ผมไปล้างแอร์ไฟ ก้อหายครับ และต่อมาไม่นานก้อเป็นอีกครับ ช่างเค้าลองเอาหัวฉีดมาเปลี่ยนให้ยกรางเลยครับ ปรากฏว่าทุกวันนี้ไม่มีปัญหาเลยครับ

10. แระมีอีกอย่างคือแรงดันน้ำมันพอครับ

11. Git Cnx Trader

0
    0
    0
    หัวฉีดทั้งชุดแพงไหมครับ

12. ตอนนั้นเมื่อปีที่แล้ว ราคาประมาน1500-2000ผมจำไม่ได้เหมือกันครับ ผมไปเดินดูที่เชียงกงแถวสาย1ครับ

13. Git Cnx Trader

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองไล่ทำตามดู^^

ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้