ความร้อนผิดปกติเปล่าครับ(อากาศค่อนข้างร้อนตอน4โมงเย็น)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ต้น มะละกอ, 11 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ความร้อนผิดปกติเปล่าครับ(อากาศค่อนข้างร้อนตอน4โมงเย็น)

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    กลางวันอากาศร้อนถือว่า ปรกติครับ ถ้ากลางคืนขึ้นขนาดนี้ตอนเช้าต้องไล่เช็คดูนะครับ

2. ขอบคุณคับค่อยสบายใจหน่อย

3. ต้องระวัง แล้วล่ะครับ อย่าให้สูงเกินนี้

4. สูงไปหน่่อย มันควรจะอยู่ไม่ถึงขีดกลาง / ขีดกลาง พอดี

5. เป็นเพราะผมวิ่งเร็วอยู่ช่วงนึงเปล่าครับ120+อากาศร้อน

6. ขับไกลแค่ไหนครับถึงขึ้นขนาดนี้

7. ประมาณ20กว่าโลได้ความเร็วประมาณ100-120แล้วก็เจอรถติดครับ

8. พัดลมปกติ แต่ความร้อน ขึ่นประมาณนี้ ครับ วิ่ง 100โล วิ่ง 80-100 เป้นเหมือนกัน เลย

9. วาวล์น้ำ เปลี่ยนมานานหรือยัง

10. วาวล์น้ำ น่าจะมากับรถครับ ช่างบอก วาวล์น้ำ ยังดีอยู่

11. ตามพี่เก่ง Wichai B. Keng. ครับ

12. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    กลางคืนผมขึ้นขนาดนี้ปกติไหมครับ

13. ตามครับเป็นเหมือนกัน ของผมบางทีเข็มเด้งเองด้วย T_T

14. จอดแล้วหมอน้ำมันเดือดไหมพี่

15. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ของผมปกติครับขึ้นเท่านี้

16. HCs Thipnete

HCs Thipnete Guest

0
    0
    0
    จะใกล้จะไกล จะร้อนจะหนาว ของผมขึ้นเท่านี้ ขับไปลุ้นไป...

17. รถผมตอนบ่ายรถติดๆ จะขึ้นประมาณนี้

18. สูงครับผิดปรกติ

ผมเคยเป็นคับแก้ไขแล้วความร้อนปกติแล้วลองสตาทเครื่องแล้วเปิดพัดลมแอดููถ้าปิดพัดลมแอพัดลมหมุนป่าวของผมแก้ไขดวยการแยกพัดลมให้ทำงานคับปันหาความร้อนหายคับ แยก.ตัวหนึ่งแอตัวหนึ่งเป่าหม้อน้ำจบเลยค่าช่าง150บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้