วันนี้ว่างๆลองถอดหัวเทียนมาดู รบกวนช่วยดูหน่อยครับว่า สภาพมันเป็นยังไง รถได้มือสองมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 14 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    วันนี้ว่างๆลองถอดหัวเทียนมาดู รบกวนช่วยดูหน่อยครับว่า สภาพมันเป็นยังไง รถได้มือสองมา ผมใช้มาประมาณเกือบ 2 ปีวิ่งประมาณ หมื่นโลนิดๆครับ รถคันแรก ถอดเองครั้งแรก 55+ กลัวมากเลยผม

2. สวยดีคับ

3. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ ใช้อะไรถอดครับ ลองพวกบล็อกขันน็อต มันยัน หรือต้องบล็อกเฉพาะครับ

4. บล้อกแบบยาวถอดใด้ครับ

5. Patiput Mapochai

0
    0
    0
    ต้องเบอร์อะไรครับ ใช้ถอดหัวเทียน

6. 17ไมแน่ใจคับนานมาแล้วผมเคยถอด

7. Patiput Mapochai

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะเช็คหัวเทียนพอดีครับ

8. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    เบอร์ 16 ครับ ผมซื้อของ solo มา 110 บาท ข้างในมียางสวมขันดึงออกง่าย แต่ตอนจะขันออกหมุนไม่ไป ต้องหาก้านมาเสริมถึงหมุนออก

9. รถใช้แก๊สใช่ไหม

10. น้ำตาลไหม้ เขาว่าดีครับ

11. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    ด้วยความไม่รุ้เรื่อง จึงตัดสินใจซื้อหัวเทียนใหม่ ดูรุ่น ngk g-pro ไว้ เห็นราคา 150/หัว วิ่งไปหาร้านแถวบ้านเจอร้านนึง บอกราคา 100 บาท ไอ่เราก็เอ่อ สงสัยร้านนี้ของถูก เด็กในร้านหาไปมา เจอ 3 อัน กำ ผมเลยตัดสินใจ เอามาเลย เดี๋ยวไปหาเพิ่มอีกอันร้านอื่น(ใจคิดว่ามันถูกเลยเอาก่อน) วิ่งหาร้านต่อ เจอร้านนึงถาม บอก 160 ผมเลยเล่า ร้านแรกผมได้มาอันละ 100 เอง ตอนนั้นตะหงิดๆในใจ กลับถึงบ้านเอามาวางดู เฮ้ย ทำไมสีกล่องก็ไม่เหมือนกัน แกะดูตัวมันซิ กำ ชัดเลย ชิ้นงานต่างกันชัดเจน โดนของปลอมเข้าให้ เสียค่าครูไป 300 สบายใจเลยผม

12. มันมีหัวเทียนเข็มขายยุเป็นเทียนแก๊ส

13. สวยงาม.. เเต่ถ้าเราติดเเก๊สก็ให้มันเย็นขึ้น1เบอร์ เช่นของเราใช้เบอร์ K20R เราก็เปลื่ยนเป็น K21R ลองดู..! ***ไม่ต้องไปซื้อของเเพงๆมาใช้เอาเเบบธรรมดา..เเต่โยนทิ้งทุกๆ20,000kl. ก็พอ ***ถอดหัวเทียนมาดูสีหรือความผิดปกติ ทุกๆ500-800Kl. ...วันนึงท่านจะพบว่ามันสามารถบอกว่าปะเก็นรั่วได้ด้วย..!

14. ใช่ๆหัวเทียนบอกสุขภาพ

15. ของผมใช้ของ Denso ติดมากับเครื่อง ยังไม่เสียเลยครับ แสนกว่าโลแล้ว

ได้มาจากเพจ รถซิ่งวิ่งแก๊ส คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้