ขออนุญาติใช้พื้นที่สอบถามหน่อยคับ -GA16 คาบู อาการใช้น้ำมันไม่ได้เลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Phonlaphat Side-s, 11 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติใช้พื้นที่สอบถามหน่อยคับ -GA16 คาบู อาการใช้น้ำมันไม่ได้เลย แก๊สวิ่งดีมากเครื่องนิ่ง แต่ตอนนี้อยากลองวิ่งน้ำมันดูบ้าง *** คำถาม ต้องเริ่มเช็คจากตรงใหนก่อน ***

1. ถังน้ำมัน ท่อยาง ท่อเหล็ก ปั๊ม AC คาบู

2. ถังน้ำมัน/เช็คแล้วปรกติคับ ไม่รั่วไม่ตัน ท่อยาง/เดี๋ยวลองไล่เช็คอีกทีคับ ท่อเหล็ก/เช็คแล้วปรกติคับ ปั๊มAC /ทำงานปรกติ แต่น้ำมันมาถึงปั๊ม แต่ไม่ใหลออกไปคาบู น่าจะเป็นตัวนี้ คาบู / ผมเช็คไม่เป็นครับ เพราะน้ำมันมาไม่ถึง สงสัยต้องเสียตังหาหมอจริง ขอบคุณคับ Yuttana Meebubpha

3. ไม่ได้ใช้นาน ส่วนใหญ่ที่เจอ ๆ ก็ปั๊ม AC จะเสีย

4. ปั๊มAC ร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายมั้ยคับ จะลองซื้อมาเปลี่ยนดู

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    คารูใช้แก้สนานจะกลับมาใช้น้ำมันจะเป็นแบบนี้ละคับ

6. ผมใช้แก็สเพียวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาจะ 4 ปีแระ ทุกวันนี้เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย ตั้งแต่ออกจากร้านติดแก็ส ยังไม่เคยกลับไปจูนสักครั้ง เลยเลิกคิดที่จะใช้น้ำมันแระ แก็สวิ่งดี เห็นๆ

7. ซ่อมเรียบร้อย ลื้อปั๊มAC มาล้างใหม่ ใช้น้ำมันได้เรียบร้อย ***แต่เครื่องเดินไม่นิ่งเหมือนแก๊ส เพราะอะไรคับ ลองจูนดูแล้ว***

8. ปั๊มมีเสียงไหมติกๆๆแสดงว่าปลั๊มทำงานลองถอดสายน้ำมันออกดูว่ามันมาไหมมันจะมีโชลีนควบคุมด้วยมันปิดหรือเปิดoffกับon

9. อันนี้มันปั๊มติ๊ก นี่

แล้วใช้ไดเหมือนกันมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้