รถย่างเข้าสู่วัยชรา ขับไปซ่อมไป ปัญหามีมาเรื่อยๆตามอารมณ์วัยทอง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sarawut Kenny, 8 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    รถย่างเข้าสู่วัยชรา ขับไปซ่อมไป ปัญหามีมาเรื่อยๆตามอารมณ์วัยทอง มองไปใต้รถเห็นคราบน้ำมันเครื่องที่พื้น ลองดึงก้านวัดระดับน้ำมันเครื่อง อยู่เหนือกว่าระดับต่ำเยอะอยู่นะ คิดในใจ เลยเติมเพิ่มให้สูงๆขึ้นมาดีกว่า ลองขับ จอดมองไปใต้อ่าง มีคราบน้ำมัน ดึงก้านมาดู ลงไปอยู่ที่เกือบต่ำเหมือนเดิม ท่านสมช ครับ น้ำมันเครื่องขนาดนี้ มีผลเสียไหมครับ หรือไปหาช่างเลย (มันป่วยด้วยโรคอะไรครับ)

2. น่าจะรั่วตามซีลยางครับ ให้ช่างเช็คดูครับ เช็คระดับน้ำมันเครื่องที่ถูกต้อง ต้องดับเครื่องแล้วรอให้น้ำมันเครื่องไหลกลับอ่างน้ำมันเครื่องก่อน หรือตอนเช้าก่อนใช้รถ พื้นที่จอดต้องไม่ลาดเอียง

3. เช้คด่วนไปไกลๆเด่วไปรั่วกลางทาง

รถผมก็เป็น เปลี่ยนน้ำมันใช้ วาโวลีน สีแดง หายครับ อาการซึม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้