ปรึกษาเรื่องหม้อลมเบรค (น้ำมันรั่ว) ครับ เนื่องจากผมเจอว่าน้ำมันเบรครั่ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nakron Arttasarnsopon, 9 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ปรึกษาเรื่องหม้อลมเบรค (น้ำมันรั่ว) ครับ เนื่องจากผมเจอว่าน้ำมันเบรครั่ว ก็เลยทดสอบโดยการเปลี่ยน O-Ring ที่อยู่ใน Pump, Oil Tank พอผ่านไป 1 อาทิตย์ ยังมีอาการซืมออกมา อย่างงี้ ควรเปลี่ยน Pump เลยใช่ไหมครับ ? ส่วนราคาคงต้องเช็คกับร้านอะไหล่ดูว่าเท่าไร ถ้าซื้อมือหนึ่งมา

1. เปลี่ยนปั้มใหม่ครับหายสนิดครับ

2. เนื่องจากว่ากระบอดข้างในเป็นรอยแล้วเปลี่ยนโอลิ้งใหม่สักพักกลับมาเป็นเหมือนเดิมจ้า

3. อันคือสภาพต้องเปลี่ยน O-Ring ครับ

4. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

5. ราคาเช็คคราวๆประมาณ 1,000 กว่าบาทครับ แต่ที่สงสัยคือ พอน้ำมันรั่ว มันสามารถไปกัดตัวหม้อลมได้หรือครับ?

6. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    กัดได้หมดที่เป็นสีครัย

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้