เสียงรถแบบนี้คืออะไรครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย Onion, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Onion

Onion New Member Member

20
    0
    0
    พอดียืนรอมอไซด์วินอยู่ครับ แล้วมีรถดีแม็กซ์โหลดนิดหน่อยแม็ก 17 วิ่งผ่านมาแต่เสียงท่อมันเป็นแบบเสียงเจ็ทเลยครับออก วื้ด ๆ ครับ ดังพอสมควรครับ ไม่เป็นเสียงท่อปกติครับ คนที่รอรถมองตามเป็นทางเลยครับ แล้วหันมาพูดกันว่า " ยางรั่วขนาดนั้นยังวิ่งได้อีก เดี๋ยวก็ไปไม่ถึงหรอก" แต่มันไม่ใช่ครับเพราะมันเร่งตามรถครับพอมันเบรคตรงเนินเสียงเบาลง พอมันเร่งเสียงก็มาครับ สงสัยครับ มีใครพอทราบไหมครับ ว่ามันไปทำท่ออะไรมาครับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ทำแบบท่อนกหวีดเหมือนเมื่อก่อนหรือ เปล่าไม่แน่ใจนะ

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ผมว่าน่าจาทำท่อพักคับ ....ใครวิ่งแถว ประจวบ-ชุมพร จาได้ยินบ่อย เพราะพวกกระบะ โดยเฉพาะวีโก้ ขนผักใส่กันแทบทุกคันคับ วิ่งตามหลังมานึกว่าเครื่องบินแจ๊ท

แต่ถ้าได้ยินเสียง แซ๊ดดดดดดดดดดดดดด แล้วมีควันดำ พวกนั้น ใสเวสเกตแยก+บูสต์หนักๆ หาฟังได้ใน Van only คนขับหุ่น น่ารักๆ หน่อยอ่ะคับ

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ผมว่าน่าจะเปงเสียงจากโบมากกว่าครับ เพราะเดี๋ยวนี้พวกเครื่องคอมมอนเรวนิ ถ้าเดินแปบตรงเสียงจากออกเหมือนเสียงลมเลย จาไม่เหมือนกับเครื่องโบตัวเก่าๆที่จะวิ้ดๆอ่ะครับ พวก vigo dmax triton เปงทุกคันครับ ยิ่งวีโก้ของนายโมท น้องชายนายตูนด้วยแล้ว อย่างก่ะเจ็ทเลย 555+

5. Onion

Onion New Member Member

20
    0
    0
    สงสัยเขาคงไปทำท่อมา ไม่เคยเห็นครับ แปลกดี ขอบคุณที่มาตอบครับ

6. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    รถ แถวตลาดไท ก็เยอะครับ

7. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    เสียงยางรั่วแบบที่เค้าว่ารึเปล่า อิอิ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้