สวัสดีครับ พี่ๆ ชาว NV Club ทุกท่าน วันนี้ผมมีปัญหามาให้ช่วย อีกแล้วครับ แอร์รถผม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย JaBz Inception, 11 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaBz Inception

JaBz Inception Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆ ชาว NV Club ทุกท่าน วันนี้ผมมีปัญหามาให้ช่วย อีกแล้วครับ แอร์รถผม อยู่ๆ มันก็เอื่อยๆ ใช้ไปวันสองวัน ดับไปเลย พี่ชายดูให้ แกเคาะๆ พัดลมแอร์ บอกว่าแผงถ่านหมด ผมเลยไปร้านแอร์ เขาบอกว่าต้องเปลี่ยนยกมอเตอร์เลย ค่าเสียหาย ประมาณ 1800 บาท ผมเลยสงสัยว่ารุ่นนี้นี้เปลี่ยนเฉพาะถ่านได้ไหมครับ หรือต้องยกมอเตอร์เลย แล้วก็ รบกวนพี่ๆ แนะวิธีทำให้ผมด้วยครับ ^^ ขอบคุณครับ

2. JaBz Inception

0
    0
    0
    กำลังรื้อเองเลยครับ แกะไม่ออก ไม่รู้จะเอาท่อออกยังไง

3. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนร้านแอร์ใหม่ครับ ล้างตู้แอร์เลยครับ ช่างเค้าจะเช็คดูให้ ถ้าพัดลมตู้แอร์มันถ่านหมดจริงๆลองคุยดูครับ

4. JaBz Inception

0
    0
    0
    ล้างเลยใช่ไหมครับ อยู่ๆแอร์ไม่ติดจะไปล้าง เขาจะด่าผมไหมครับพี่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองดูครับ ขอบคุณครับ แกะออกมาแล้ว แต่แกะไม่สำเร็จ เอาตู้แอร์ออกไม่ได้ ^^

5. ล้างตู้+เติมน้ำยา 900 บาท มอเตอร์แฟนคอยล์ 650 บาท

6. JaBz Inception

0
    0
    0
    ราคานี้ ทำที่ไหนได้ครับเนี่ย Y-Y

7. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    อยากวิ่งไปให้พี่ยุทธทำระบบแอร์จริงๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้