เซ็งเลยผมใบอินวอยก็ยังไม่ได้ พ.ร.บ ก็หมด ถ้าผมโดนจับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 6 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เซ็งเลยผมใบอินวอยก็ยังไม่ได้ พ.ร.บ ก็หมด ถ้าผมโดนจับ ผมจะพาตำรวจไปร้านนี้เพราะผมมีใบสั่งซื้อเครื่องมึงโดนกรูแน่

1. ขอบคุณน้าแมนครับที่ให้โพสผมผ่าน

2. เห็นเข้าบอกเครื่องตัวนี้พึ่งลงจากเรื่อด้วยทำไมมันไม่ส่งมาพร้อมเครื่องครับใบอินวอยและคันอื่นที่เอาไปเปลี่ยนเครื่องอู่เดียวกันทำไมเขาได้หมดรถผมต้องเข้าในเมืองทุกวันน่ะครับตำรวจก็ขยันตั้งด่านด้วยเมือวานช่วงค่ำผมก็โดนดีแต่ใันลืมตรวจ พ.ร.บ มันดูแต่ใบขับขี่ผมเลยรอดสรุปว่าตอนนี้ผมเป็นคนผิดกฏหมายชะงั้นโอ้ยอยากจะร้องไห้แฟนคลับก็นัดกินข้าวตลอด

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เป็นแบบนี้ละคับ ถ้าได้เครื่องที่พึ่งเปิดตู้มาจะต้องรอการเคลียเอกสารนานคับก่อนจะได้อินวอย ต้องรอเป็นเดือนแน่นอนคับก่อนอินวอยจะออก

4. ของผมก็เกือบเดือนต้องโทรไปเกือบทุกอาทิตย์เลยถึงจะได้ครับพี่เอ

5. วันนี้ผมก็เข้าไปถามเขาบอกว่าเขาจะเอารถผมไปตรวจสะภาพแล้วเอาไปต่อภาษีถ้าไปอินวอยมาแล้วเขาจะโทรมาแจ้งมันทำไมได้ยากกะแค่ใบอินวอย

6. รถผมเครื่องก่ยังไม่ด้ายลงเล่ม แก๊สก่ยังไม่ด้ายแจ้ง แต่ก่ต่อทะเบียนใช้ไปก่อน 555555

7. ต่อภาษีพรบ.ใช้ไปก่อนครับอย่าไปซีเรียสตร.ตรวจหลักก้อแค่ภาษี ใบขับขี่และสภาพรถภายนอก ส่วนเครื่องถ้าไม่เกิดคดีระดับอายัดรถไม่ต้องกังวลครับ

8. อยู่ขนส่งคนที่รับจ้างทำจะวิ่งชนกันตายล่ะ

9. ถ้าให้ผมเดาใบอินวอย..จะส่งมาตอนประกัดหมดครับ

10. Nv Nissan

Nv Nissan Guest

0
    0
    0
    มีปันหาเรื่องความร้อนไหมคับเครื่องตัวนี้ ใช่ QG18ไหมคับ

ได้ใบอินวอยรึยังค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้