ขอคำปรึกษาครับ NV เครื่องคาร์บูเรเตอร์ เกียร์ธรรมดาตอนนี้เครื่องพังซ่อมไม่ไหวแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kornnaphat Nuay Chumphusomsa, 8 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำปรึกษาครับ NV เครื่องคาร์บูเรเตอร์ เกียร์ธรรมดาตอนนี้เครื่องพังซ่อมไม่ไหวแล้ว ตัดสินใจว่าจะยกเครื่องใหม่เลยทีเดียว ควรวางเครื่องยนต์ตัวไหนดี ผมอยู่สระบุรี ที่ไหนรับวางเครื่องบ้างระหว่างเครื่องเกียร์ธรรมดา กับ เกียร์ออโต้ ค่าใช้จ่ายเปรียบเทียบกันแล้วราคาราวๆเท่าไหร่ ขอรบกวนพี่ๆในคลับครับ เครียดรถใช้การไม่ได้

1. งบน้อยก็ga15ครับ

2. Nakine Kattana

Nakine Kattana Guest

0
    0
    0
    QG18 ก็ไม่เลวนะคับ ใหม่กว่า ga15-16 และ sr18-20 พอสมควร ราคาไม่แพงด้วย

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เข้ามาหาฟามรู้ ....

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    วางตามการใช้งานหรือตามงบคับ

5. Somza Boon

Somza Boon Guest

0
    0
    0
    QG 18 ก็พอแล้วครับ ประหยัดดี

6. Khomsan Sakulnee

Khomsan Sakulnee Guest

0
    0
    0
    ชอบ แรง ไหมคับ

7. วางเครื่องใหม่ ตามงบประมาณครับ เน้นราคาประหยัดครับ

8. หาเครื่องในคลับหาช่างแถวบ้าน อ้อหาเครื่องที่เหมือนตัวเดิมครับลดค่าใช้จ่ายในการวางของช่างจะใด้ง่ายต่อช่าง

9. แล้วช่างจะคิดถูก ( อะเปล่านะ )

10. สระบุรี อาจารย์ท่านนี้เลย จำรัส เหล่าพล

11. เร่งเเซงไม่ต้องลุ้น+ประหยัด Sr20 +เชื้อเพลิงหลัก LPG

12. Ga15เกียร์เดิม

13. MaiJung Suwannik

MaiJung Suwannik Guest

0
    0
    0
    Sr20 ครับ เร่งแซงอย่างมั่นใจ ไว้ใจแก๊ซโซฮอ95

14. Sr20 Det. แรงตามความต้องการกดมากดมา

15. Boy Supoj

Boy Supoj Guest

0
    0
    0
    เน้น งบน้อยๆ ก็ ga15 คาร์บู

16. Nook Nirun

Nook Nirun Guest

0
    0
    0
    ผมยุหระรีครับ บอกให้ใด้อู่ไหนดีอู่ไหนไม่ดี qg ก็ดีครับประหยัดดีเร่งแซงใด้ดีแต่อาจจะมาไม่ไวเหมือน sr แต่ก็โอเค เรืองว่าง qg จะต้องหาช่างเก่งๆนะครับระบบไฟต้องคบ แต่ถ้าผมเลือกผมเลือก sr นะ หาเครืองตรงรุ่นจบง่ายกว่า ปัญหาไม่เยอะครับ ส่วนงบผมว่าพอๆกันนะเพลอๆ sr จบ ประหยัดกว่าด้วย (ผมใช้ qg ยุ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้