405 3S-GTE ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย โอ๊ค_TENGUNOYU, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ลูกรักคันใหม่ครับ หลังจากขายGRi ไปแล้วก็ได้คันนี้มาดูแลแทนครับ เป็นรถที่วางเครื่องตัวนี้มาแล้ว 8ปีแล้วครับ
    เพื่อนๆคงเคยเห็นคันนี้ขายอยู่ในเว็บเราช่วงเดือนเมษา-พ.คนะครับ ผมเองก็เคยไปลองขับแล้ว พอดีตอนนั้นผมเพิ่งซื้อGRIไปพอดีเลยอดเลยครับ แต่ก็ได้ตามจนรู้ว่าคันนี้ไปอยู่ที่น้องคนไหน แล้วก็โทรไปคุยจนจังหวะเค้าขายผมเลยซื้อมานะครับ หลังจากเอามาก็ค่อยๆแก้ปัญหากันไปครับ ตอนแรกความร้อนอยู่ 90 ตลอดเวลาครับ จนเจอว่าฝาหม้อน้ำมันพัง ผมเลยเปลี่ยนใหม่ก็หายครับ วิ่งไงก็70-80กว่าๆครับ ส่วนอื่นๆน้องเค้าเก็บมาเกือบหมดแล้วครับ พอดีลองเอามาลงให้เพื่อนๆชมกันครับ

2. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ด้านหลังครับ
    พอดีพี่ที่ซื้อคันเขียวไปเค้าใจดีถอดสปอยเลอร์ให้ครับ ขอบคุณๆครับ
    ไฟท้ายคันนี้แปลงมาใส่ 200SX นะครับ แล้วก็ทำ Y Body รอบคันครับ
    มันกว้างขึ้นนะครับ ผมเลยถอยครูดเสาที่ตึกไปรอบแล้วครับ
    ท่อ เป็นท่อตรงครับ มีท่อพักปลายใบเดียว เสียงเพราะดีครับ

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ครับ เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปนะครับ ทำให้กล้าอัดขึ้นเยอะครับ เสียงเงียบลงเยอะครับ ผมใช้supersyn 0w-40ของ PTT นะครับ เคยเอาไปวิ่งอัดๆดูนะครับ ครับ ต้องค่อยๆเติมคันเร่งเอาครับ 0-402 ที่BDA 15 ปลายๆครับ ความเร็วเข็มไมล์มันไม่ขึ้นนะครับคันนี้ใช้ล้อขอบ 18 5รู114.3ครับ ยางหน้ากว้างแต่บาง กระด้างดีครับ
    245กับ255ครับ ผมเพิ่งเปลี่ยนยาง%สภาพพอทนมาลงครับ
    ส่วนเบรกตอนนี้เป็นดิสก์4ล้ออยู่ครับแต่กำลังมีโครงการเอาเบรกR32มาลงครับ

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ข้างในครับ ผมก็เปลี่ยน พวงมาลัย หัวเกียร์ ครับ เปลี่ยนเพราะชอบครับ

5. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ตอนนี้ก็ค่อยๆเก็บไปครับ เพิ่งนำไปให้ช่างเช็คมานะครับ
    เครื่องยังแน่นดีอยู่ครับ ช่วงล่างน้องคนเก่าเพิ่งเก็บมาหมดเลยครับเลยเป็นโชคดีของผมไป
    ที่เหลือก็ระบบไฟครับที่ไฟรั่วครับ จอดไว้3วันหมดเกลี้ยงครับ ต้องหิ้วไปชาตที่ร้านใหม่ ตอนนี้เลยใช้วิธีถอดขั้วแบตไปพลางๆก่อนครับ แล้วก็พาวเวอร์ที่เหมือนว่ามันจะรั่วนะครับ เพิ่งเติมน้ำมันพาวเวอร์ไป ก็คงค่อยๆทำไปครับ
    ตอนนี้ก็เก็บตังทำไปเรื่อยๆครับ โครงการแต่งเต็มหัวครับ แต่งบไม่เอื้อ
    เดี๋ยวหลังปีใหม่ถ้าขยับสเตปต่อไปจะนำมาให้ดูครับ ที่ตั้งใจทำต่อนอกจากซ่อมแล้วก็คงจะมี
    1.กล่องฟ้าอีมะเหงกซักใบ+เทอร์โบนอนแอร์+ลูกjครับ
    2.เปลี่ยนคอนโซลเป็นคอนโซล R32 ครับ ไม่รู้จะยัดลงไหม หรือแปลงแค่ไหน แต่ก็จะพยายามครับ
    3.ทำสีหลังคาใหม่ให้มันดำทั้งคันครับ
    4.เบรกของR32ทั้งชุดครับเพื่อความชัวร์
    ขอบคุณเพื่อนๆเว็บมากนะครับ

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้ววๆๆๆ

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ยินดีด้วยคับ....ในที่สุด....คันนี้มาตกอยู่ในมือของสมาชิกคลับเราซะแล้ว....อิอิ...ยินดีต้อนรับนะคับ

8. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกคลับด้วยคนนะครับ
    ตอนแรกลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะเอาA31แสนปลายๆหรือเอาคันนี้แล้วมีเงินเหลือไปแต่งต่อได้ดีกว่ากัน
    สุดท้ายด้วยใจรักช่วงล่างที่หนึบของเปอร์โยก็ลงเอยที่คันนี้ครับ
    แต่ด้วยใจจริงผมเป็นคนที่บ้าSkyline R32มากนะครับ ไปงานSouped up2007เจอสวยๆเต็มเลยครับ เลยมีเป้าหมายต่อไปจะเอาคอนโซลR32มาลง
    ส่วนไฟท้ายR32 ผมซื้อจากเวปนี้เก็บไว้แล้วนะครับ2พันกว่าบาท ซื้อมาโดยอยากได้นะครับ เอามาตั้งไว้ที่ห้องนอนมาเป็นครึ่งปีแล้ว ตอนนี้ กำลังหาไฟหน้าR32อยู่ ปีหน้าคงมีโครงการFaceoff R32 มาลงให้เพื่อนๆดูกันครับ คันนี้ผมซื้อมาก็ประหยัดงบการแต่งไปได้โขครับ เพราะน้องคนเก่าแต่งมาดีมากแล้วนะครับ โดยเฉพาะล้อ18 คันนี้ผมก็ซื้อเอามาแต่งสนองตัณหาอย่างเดียวครับ ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆโชคดีปีใหม่ทุกคนนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกคลับด้วยคนครับ ขอบคุณครับ

9. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    หวาดดีค้าบ

วาวววว.............
    ดูไม่ออกเลยครับ ว่า peugeot อิอิ
    ดุมั่กๆ คับ
    คันนี้ผมว่าโดนไปหลายมั่กๆ - -*

10. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    รู้สึกว่าจะเคยเห็นลงขายอยู่ใช่ป่าวครับ
    ยิดดีต้อนรับครับ

11. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  12. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

13. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    งามมากๆคับ

14. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    มีตัวโหดเพิ่มมาอีกแล้ว ไม่รู้ว่าปีนี้จะมีกี่คันน้าาา อาจจะมีSouped up peugeot Thailand แน่ๆเลย อิอิ ปลุกกระแส

15. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    งามอย่างแรงครับ...ไงก็ตาม รีบ ๆ เป็นปกติไว ๆ น้าคับ.....สวยได้ใจจริง ๆ คับ...เอาใจช่วยนะคับ...สีดำซะด้วย...อิอิสวยอ่ะ

16. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ไมล์คันนี้มันไม่ขึ้นนะครับเลยไม่รู้ว่าวิ่งได้เท่าไร แต่ช่วงปีใหม่พึ่งเอาไปโดนกะA31วางเจโบนะครับ ตีนต้นพอสู้ได้ครับแต่ปลายเจไหลมากว่าของผมเยอะครับ ผมเห็นแต่ไฟท้าย คุยกับเจ้าของรถคันนั้นเค้าบอกไมล็ของเค้า200นิดๆครับ
    ส่วนคันผมก็ไฟเลี้ยวหน้าขวาหายไปเลยครับ หลุดไปซะงั้นเพื่งซื้อมาใหม่600เศร้าครับ น้ำมันเพาเวอร์รั่วนิดๆ เครื่องเสียงดับไปเลยครับระหว่างซัด ดีที่ไม่เสีย
    ยังไงก็สวัดดีปีใหม่เพื่อนๆทุกคนนะครับ โชคดีปีใหม่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2008
  17. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0

อิอิ...รถเรา..นาน ๆดุดีเหมือนได้ยืดเส้นยืดสายคับ..ก็ต้องมีการลั่นบ้างเล็กน้อยเหมือนบิดขี้เกียจไง..อิอิ..
    เอาน่า...ค่อย ๆ ขับมานรักษามันไว้นาน ๆ นะคับ..:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้