ฮอนด้า CLICK ใช้ดีไม๊

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย TOOK, 26 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOOK

TOOK New Member Member

16
    0
    0
    ใครมีแล้วบ้าง บอกหน่อยใช้ดีป่าวครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กุมภาพันธ์ 2006
  2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
  3. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับ แต่เทคโนโลยี ฮอนด้าเขาสุดเจงๆอ่ะ

4. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    ลองแล้วครับ ถ้าเดิมๆ ด้วยกัน สู้มีโอไม่ได้ครับ มีโอจะใหลปลาย แต่ถ้าทำผมว่ามีโอสู้ไม่ได้แน่ เพราะว่าคิกเครื่องดีกว่า อึดกว่าครับ

5. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ตอน สตารท์ เสียง ดังแปลกๆ แดกนํ้ามัน เอาขาตั้งลงเครื่องดับอีก ลงล้อ 17 มา วิ่งร้อยห้า (ไม่ถึงร้อยสิบ)
    พักเท้าคนซ้อน ตําแหน่งดี นั้งแล้วไม่เหมือน นั้งขี้ ชอบๆ :D

6. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    ใช้มาสองวันโดยส่วนตัวผมว่านิ่มดีนะ ตอนนี้ลงล้อ17แล้วยางหลัง50/100 /17 นั่ง2คนไม่ติดชัวว์ครับ

7. nOw_hOw

nOw_hOw New Member Member

16
    0
    0
    รถออกแบบมาเอาใจคนชอบนูโว โดยจับเอาไฟหน้าของ CBR มายัดลง รับรูปแบบไหม ไฟท้ายดีไซต์สวยแต่ไม่โดนใจวัยรุ่นไทย ล้อเล็ก น่ารัก ใส่ล้อใหญ่ก็สวยไปอีกแบบ ระบบเซ็นเตอร์ใช้ไปนานๆ ไม่รุ้ว่าเป็นไง แต่มั่นใจได้ที่เครื่องยนต์ เพราะว่ามีมานานแล้ว แค่ปรับเพิ่มซีซีขึ้นมา จาที่มีอยู่ น้อยๆ ยัดร้อยเข้าไปเครื่องเลยใหญ่ขึ้นแต่ก็เหมือนกับ ZX ทุกอย่าง

ถ้าคนชอบแต่งก็แต่งได้สวย

ถ้าชอบเดิมๆ ขับก็ดูดี

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ตอนนี้ซื้อมาแล้ว
    ให้เพื่อนๆ ที่มีทั้ง mio nouvo ลองทดสอบกัน บอกว่าถ้าเดิมๆ ด้วยกัน click วิ่งดีกว่า

รออีก ไม่กี่เดือนก็จะมีสีใหม่ ขาว ดำ ชมพู ส้ม ออกมาด้วย

9. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    เอารูปมาอวดกันหน่อยสิครับ

10. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    สรุป mio click nuvo step เดิมๆ อันไหนแรงสุด คับ ผมละงงจัง ตอบไม่เหมือนกันสักคน ใครเคยใช้ตอบหน่อยคับๆๆ

11. KengRacing

932
    113
    43
    เอาแบบเดิมๆ นะ Step แรงสุด เนื่องจากมีขนาดกระบอกสูบ 125 cc.
    ในขณะที่ nouvo, mio มีแค่ 115 cc และ click มีแค่ 108 cc. แต่อัตราส่วนกำลังอัดของ click มีมากถึง 11:1

12. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผมเองก็ซื้อมาคับ สีเทาตอนนี้แต่งไปจนหมดตูดและ ไว้เอารูปมาโชว์

13. KengRacing

932
    113
    43
    มีของแต่งเยอะปะ เอามาเสนอหน่อยสิ หรือว่างๆ ขี่มาที่ร้านเน็ตเราก็ได้ จรัญฯ 6 หลัง 3 ทุ่มนะ

14. NutZ

266
    15
    0
    พี่เก่งอยากได้ไรอ่ะคับ รถผม เดิมๆแต่งล้อ DID ทอง1.2 หน้าหลัง
    แคร็งค์ ทำสียิงทราย ปั๊มเบรคหน้า เบรมโบ้ แท้ สายถัก โช้คหลัง SHOWA สตรัททองแท้ ๆ
    ประกับคันเร่ง DOMINO และก็จุกจิกอีกนิดหน่อย

ถ้าพี่อยากได้แบบผม ผมจัดให้ หรืออยากได้อารายบอกได้คับ วิ่งหาให้
    แต่ที่เด็ดๆ ตอนนี้แนะนำหาโช้คหลังคับ ที่ร้านผมมีสามตัว สภาพสวยสุดๆ อิอิ ขายของเลย 4500 4700 และ5500 สภาพทุกตัวแปลงใส่คลิกได้เลยคับ แต่ 4500ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่คับ
    สนใจโทรมาคับ 05-904-9747 ให้ขับไปหาที่ร้าน ก็ได้คับ จาได้เอารถแวะไปให้ดู อยากโชว์ อิอิ

15. TonyAE101

TonyAE101 New Member Member

6
    0
    0
    ร้านพี่อยู่แถวไหน ครับ

สนจาย ตัว5500 มีตำหนิ เยอะไหมครับ สตัท แท้ไหมครับ ถ้าแท้ จารีบปายเอาเลยครับ

ที่ร้านพี่มี ล้อ อาร์กอน 2กะสัต หลังเต่า แท้ๆไหมครับ แล้วคู่เท่าไรครับ

จาใส่คลิ๊กครับ แล้วต้องใส่ขนาดเท่าไรครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2006
  16. NutZ

266
    15
    0
    5500ผม ขายทิ้งไปนานแล้วคับ สตรัทบ้านเราแต่ปรับหัวท้าย
    ส่วนสตรัททอง ผมมีใส่ในคลิกอยู่ ไม่รู้จาขายดีไหม ถ้าขายคงแพงอ่ะคับ ใหม่มากๆๆ แปลงแล้ว ด้วย
    ไว้ผมหาให้คับ เพื่อน วิ่งของพวกนี้อยู่
    ส่วนล้อ ไป นี่เลย รพ กลาง ร้าน เม้งเต๊ก เส็ง รับรอง ตรึม

17. TonyAE101

TonyAE101 New Member Member

6
    0
    0
    ไงถ้าพี่ได้ โช๊คที่ผมต้องการ เข้ามาช่วยบอกกันด้วยนะครับ
    ส่งมาที่ เมล์ [email protected] ก็ได้ครับผม

18. NutZ

266
    15
    0
    เอาโช้คในรถมาโชว์ ลองโทรมานะคับ ถ้าให้ราคาดีเผื่อจะถอดขาย หรือลงไว้ก็ได้

19. yosae

yosae New Member Member

87
    0
    0
    ออนด้าจะออกตัวใหม่ระคับ..เหนว่าเครื่องจาเอาเท่าเดิม..แต่เปลี่ยนบอดี้นอก..(ยังไม่ชัวนะ)

20. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    ค่อนข้างกินน้ำมันหน่อยแต่ ก้อ โอเค ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้