เครื่องยนต์ซดน้ำมันจังเลยครับช่วยที

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย civil eng., 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civil eng.

civil eng. New Member Member

5
    0
    0
    เครื่องยนต์ติดรถเปอร์โยต์ 405 มาเลยครับรู้สึกว่าหลายปีมากแล้ว ขับระยะทางไม่ถึง 10 กิโลเมตร กินน้ำมันเกือบ 200 บาท แต่ก่อนไม่เป็นอย่างนี้ (ไม่ใช่น้ำมันแพงขึ้นนะครับ) ถ้าจะปรับหรือจูนเครื่องตรงไหนเพื่อแก้ปัญหาเบื้องต้นโปรดช่วยชี้แนะด้วยคับ

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    405 รุ่นอะไรครับ

หัวฉีดหรือ คาร์บิว ครับ

3. dhawinw

dhawinw New Member Member

14
    0
    0
    10 ก.ม. 200 จริงหรือครับ กิโลละ 20เลยนะครับ

4. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ของผมลงเครื่องมาเหมือนกันครับแต่ไม่กินขนาดนั้นนะครับ

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    นั่นสิครับ..มานโหดอย่างแรงนะครับ..ต่อให้เป็นรุ่นคาบิวก็ตาม..ไปปรับแต่งจูนหรือว่าได้กลิ่นน้ำมันบ้างเป่าคับ..เผื่อว่ามานจะรั่วนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้