#สอบถามครับ รถผมวิงโรดปี2000 ติดแก๊สLPG ทำไมน้ำมันเครื่องชอบหมดไวจังครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sam Sam Sam, 8 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sam Sam Sam

Sam Sam Sam Guest

0
    0
    0
    #สอบถามครับ รถผมวิงโรดปี2000 ติดแก๊สLPG ทำไมน้ำมันเครื่องชอบหมดไวจังครับ ขับยังไม่ถึงครึ่งเดือนแห้งละ ไม่มีรั่วนะครับเกิดจากไรเหรอครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะมีรั่วซึมจุดไหนหรือเครื่องหลวมกินน้ำมันเครื่องคับ มีควันขาวออกปลายท่อไหม

3. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    แล้วรถที่ติดแก๊สนี่ใช้น้ำมันเครื่องประมาณเท่าไรถึงจะปกติคับ

4. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    ต้องเติมบ่อยขนาดไหน

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่รั่วไม่ซึมเครื่องไม่หลวมก็ไม่ต้องเติมนะคับ

6. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องมันจะแห้งเร็วหรือปล่าว

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่เเห้งคับ

8. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    ใช้แก๊สมองไม่เห็นควัน ต้องใช้ระบบน้ำมันแล้วเร่งเครื่องดูควันหรอครับ

9. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    ถ้าเครื่องหลวมใช้ไรควันก้อขาวๆๆนะครับ

10. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ออกขาวๆๆ ต้องเช็คจุดอื่นล่ะครับ เช่นอ่างเครื่องซีนต่างๆๆ

พูดให้คิด ต้องกลับไปดูซะละ ใช้รุ่นเดียวกัน AT's gear

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้