ขอถาม เรื่อง เกียร์ AUTO

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kajounsak, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    รถของเพื่อน เป็นไหมครับ รู้สึกกระตุก ประมาณเกียร์ 2 จากนั้นไปนิ้ม ครับ อย่างงนะครับ รถผม เกียร์ ออโต้ เป็นรถปี 2001 ครับ ขอถามด้วยครับ

2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ไม่รู้สึกนะ

อุ้ย ลืมไป ของผมเกียร์ธรรมดา อิอิอิ
    (ที่สำคัญ พังอยู่ อีกตะหาก)

3. ไม่เป็นคับ ผมเกียร์ธรรมดา แล้วมาเปลี่ยนเป็นออโต้ที่หลัง แต่ใช้เกียร์ออโต้ตรงรุ่น GA16 VTC ไม่มีอาการกระตุก กระชากเลยคับ นิ่มๆเลย

4. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    นิ่มๆครับ ไม่กระตุกครับป๋ม

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เป็นเหมือนผมนะครับ
    ตั้งสายตรงสวิทชิคดาวให้หย่อนหน่อยซิครับ
    ช่วยได้เลย มันจะตัดรอบเร็วขึ้นครับ
    ทำให้ไม่กระชากครับ
    ถ้ามันตึงจะตัดรอบช้าครับ

6. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ผมเป็นตอนช่องเกียร์ 1 ไป 2 ง่ะ
    ยิ่งถ้าลากรอบมาสัก 5-6 พัน รอบ จะเกิดอาการกระตุกรุนแรงจนล้อหน้าเสียหลักได้เลยอ่ะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้