รบกวนขอความรู้เรื่องกระจกEvo3หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Yoo-71, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yoo-71

Yoo-71 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีซื้อกระจกEvo3มาใส่ครับ(สีเขียว)

แต่พอใส่ดูแล้วดูไม่ค่อยเขียวเลย ออกจะใสด้วยซ้ำ

อยากสอบถามว่าจาดูหรือสังเกตยังไงว่าเปงกระจกของEvo3ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

2. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    มันจะเขียว ตอนโดนน้ำฝนคับ แต่ถ้าแดดเปรี้ยงๆ มันจะใสๆหน่อย สะบายตา
    เดี๋ยวหาวิธีดูมาให้อีก....
    ปล.ร้อนชิบ...อยากสวยต้องทน ตามคอนเซ็ป กระเทยไทย.....อิอิ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    กระจกนอก
    มันจะไม่มี มอก.ตรงมุมกระจก ครับ

4. Yoo-71

4
    0
    0
    ตรงมุมกระจกของเดิม(E car)จะเขียนว่าMSCครับ

แต่กระจกที่ผมซื้อมาเขียนว่าMMCครับ

รบกวนผู้รู้ดูให้หน่อยครับ(ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ)

5. revlimit

revlimit New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าสังเกตุนะครับจะเห็นคำว่า M314 อยู่ใต้ MMc นั่นหละ เขียว Evo3
    แต่ถ้าเป็น M374 จะสีเขียวอ่อนครับ

6. Yoo-71

4
    0
    0

กระจกบานหลังรวมกับประตูของผมเป็นM213

แต่บานหน้าเป็นM344ครับ ไม่ทราบว่าใช่ของEvo3หรือเปล่า

เพราะถ้าไม่ใช่จะได้รีบไปเปลี่ยนครับ(แต่ในรูปข้างๆออกเขียวมากเลยครับ)

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผู้รู้ตัวจิงมาเอง.....:D หวาดดีปีใหม่คับพี่

8. revlimit

revlimit New Member Member

3
    0
    0
    กระจกประตู+กระจกหลังจะเป็น m213ครับ ส่วนบานหน้า
    เป็น m314 ครับ(m344 ไม่ใช่ของ อีโว 3นะครับ)

9. Yoo-71

4
    0
    0
    พอจะทราบไหมครับว่าบานหน้าของผมเป็นของรุ่นอะไรครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้