ขอคำแนะนำที ความร้อนขึ้นครับ อาการคือ วิ่งในเมืองความร้อน 70%จากเก็จ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Seksit Maximumzaa, 27 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำที ความร้อนขึ้นครับ อาการคือ วิ่งในเมืองความร้อน 70%จากเก็จ วิ่งทางที่ใช้ความเร็วได้ 100up ความร้อนขึ้น 80-90% สิ่งที่ลองทำแล้ว 1 ถอดวาล์วน้ำ 2 เปลี่ยนpump น้ำ 3 เช็คน้ำวน 4แยงหม้อน้ำตอนปีใหม่ ปล น้ำไม่ดัน ฝาน่าจะโอเค รบกวนพี่ๆแนะนำที ผมคิิดไม่ออก

1. ถอดวาวน้ำอันตรายคับ

2. เคยเป็นเหมือนกันวิ่งยาวๆเจอรถติดขึ้นเลยครึ่งเลยจอดพักแปป ดูน้ำกระป๋องพักน้ำก้อเต็มลองเอาผ้าบีบท่อยางหม้อน้ำบนล่าง.. สักพักวิ่งใหม่อีกทีคราวนี้น้ำกระป๋องพักน้ำหายไปเกือบครึ่ง.. จึงเติมให้เต็ม.. ความร้อนตกลงปกติเลยครับไม่เกินครึ่ง.. งงเหมือนกันครับ... รบกวนผู้รู้มาให้ข้อมูลด้วยนะครับ..

3. เปิดฝาเติมน้ำแล้วหายมั๊ยครับความร้อนน่ะ

4. ความร้อนที่ขึ้นแบบนี้ คือในหม้อน้ำมีอากาศครับ ของผมก็เป็น เปิดฝามา เติมน้ำ ไล่น้ำใหม่ หายครับ

5. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ระบายไม่ทัน+อากาศร้อน

6. น่าจะเป็นตามความเห็นของทุกท่านด้าน บน ตอนนี้ปกติดีแล้วครับ อาการร้อนจัดด้วยช่วงนี้

7. อยากรู้นะครับว่าจะเหมือนกันป่าว รถวิ่งตอนเที่ยงๆ บ่ายๆ วิ่งยาวๆ ความร้อนเกินครึ่ง จอดติดไฟแดงความร้อนไม่ถึงครึ่ง แต่วิ่งกลางคืนยาวๆความร้อนไม่ถึงครึ่ง

8. เช้าก้เปนครับ บ่ายขึ้นสูงหน่อย วิ่งในเมืองหายห่วง ความร้อนไม่เกินครึ่งเลย

9. ตอนที่เป็นหม้อน้ำลูกเหล็กมักจะเจอบ่อย แต่พอเปลี่ยนเป็นลูกมิเนียม ระบายดีขึ้นบ้าง... ตอนเป็นลูกเหล็กความร้อนเกินครึ่งประจำ..

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองหาหม้อน้ำเปลี่ยนดูคับ มีทั้งใหม่และเก่ายุ่น

11. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    เช็คพัดลมไฟฟ้าด้วยครับ

12. หวังว่าจะจบที่หม้อน้ำ เมื่อวานเหยียบไม่ได้ รถติดตลอดทาง คงต้องรอสัปดาห์หน้า กว่าจะได้ขับอีก แล้วจะเล่าสู่ฟังครับ

เช็ครีเลย์ ที่ควบคุมพัดลมไฟฟ้าด้วยครับ เผื่อมันชอร์ต หรือหลวม พัดลมไฟฟ้ามันจะหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง ลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้