งานเข้าอีกแล้วคร้าบบผม

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 15 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    วันนี้ไปเหมากับแชมป์ที่หัวหิน2วันครับ ผมปรากฏว่า.................................. พังคับรถน่ะครับไม่ใช่คน เซ็งเป็ดแทนที่จะได้3พัน กลับต้องเสีย300ให้กับรถแก็ซที่มาถ่ายไปซ่ะงัน สุดท้ายเลยต้องให้แชมป์ไปคนเดียว เศร้าเลย.......เฮ้อ กำแท้ ว่าจะไปเอา3พันมาต่อทะเบียนซ่ะโหน่ย เวง แล้วจาเอาเงินที่ไหนซ่อมรถว่ะเนี๊ยะ ยังดีน่ะจะมีอีเขียวไว้ใช้อีกคันนึงเลยไม่ค่อยซีเรียส แต่ก็เครียดเหมือนกันเพราะไม่รู้ว่าจะเอารถที่ไหนเที่ยวปีใหม่ดี เวงแท้ๆ :cry::cry::cry::cry:

2. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    อ้าว..เป็นไรครับ เมื่อวานเพิ่งถามทางกันในVT.เองนี่ครับ
    แหม.....รถแก๊สได้งานฟรีๆ เชื้อเพลิงก้ถูกกว่า ยังเรียกอีก300เลยนะครับ
    อย่างว่าละครับโอกาสเขา เอาน่าท่าน ยังไงก้ สู้..สู้...สู้...
    ผมเองยังหาค่าประกันกะต่อทะเบียนอยู่เหมือนกันเลย.....

3. mayuct

941
    4
    0
    คาดว่าประเก็นฝาสูบจะแตกอ่ะครับเพราะว่ามันดันน้ำออกหม้อพักออกจนนคดับไปเลยอ่ะครับ พอเครื่องเย็นลองเติมน้ำแล้วสตาร์ทมันทำท่าจะติดแต่ไม่ติดอ่ะ เซ็งเลย

4. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    แหม...พี่เมอ่ะทิ้งพี่แชมป์ของจอยให้ไปคนเดียวเลยเหงาเลยจอยก้อไม่ได้ไปเปงเพื่อน(น่าสงสารจิง)
    เฮ้อ...เศร้าเลยเนอะเปงคนชวนพี่แชมป์ไปหาตังแท้ๆ(นี่ก้อยิ่งน่าสงสาร)

5. podd

85
    1
    0
    งานหน้า BD30.........

6. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    วางsr20 Bo Gas ไปเลยครับ
    แรงดี ประหยัดด้วย

เห็นบอกสตาร์ทไม่ติดด้วย
    ผมกลัวว่าจะไม่ใช่ปะเก็นสิคับ
    กลัวจาเป็นฝาแตกหรือโก่งมั่กๆ
    ดับคาเท้าเลยรึเปล่าคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2007
  7. mayuct

941
    4
    0
    ถูกเลยคับ ดับคาเท้าเลย แต่ตอนนี้รอรัฐบาลอนุมัติงบก่อนครับถ้าได้ไม่2j+gas ก็1j bo+gas อ่ะครับ แต่ต้องดูงบประมาณของรัฐบาลที่จะให้อนุมัติดูก่อนครับว่าจะได้ไหม แล้วได้เท่าไรอ่ะงิ

จอย555+ อย่าให้เผาเลยแชมป์ไปต่างจังหวัดแต่ให้อัฐิติดตัวไปน้อยแท้ ระวังจะไปกินข้าวลิงน่ะอิอิ สงสัยจากลัวไปหาอีหนูเพราะเหงแชมป์ชอบไซ้ซอกคอซอกหู 55555+

8. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    J เดียว ไม่ต้องโบ ก็พอแล้วเท้าหนักๆกันด้วยเป็นห่วง

จอยเขาทำถูกแล้วให้มากใช้มาก ฮิๆๆ มีแนวร่วมแล้วเรา
    ทุกวันนี้อาซ้อจ่ายค่าขนมให้อาทิตย์ละ พันเดียวเอง

9. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    มิน่า หละเป็นอั๋นมันบอกว่ารถเมย์เสีย .....ที่แท้ก้อหนีไปเที่ยวกับ แชมป์นี่เอง...

10. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ได้งบเท่าไหร่โทรบอกด้วยนะจ๊ะ
    เดี๋ยวจัดให้ แหล่มๆเลย

11. podd

85
    1
    0
    กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ตู้URVAN <CARAVAN/HOMY> มีรุ่นเบนซินที่วาง VG30 เครื่องV6 แบบเก๋งเซดดริกด้วยนะครับ....อิ..อิ..

12. mayuct

941
    4
    0
    ช่ายคร้าบ ถ้าเปงตัวนอกจะเปง vg30de อ่ะครับ

ตูนถ้ารัฐบาลอนุมัติน่ะคาดว่าจะได้ประมาณ70000 อ่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนจาก1เป็น2เจจาพอไหมอ่ะ

13. san leo

760
    2
    0
    จัดเลย..เมย์ 2 เจโบไมเต็ม ช่วงล่าง สกายแวน ไปเลย เมย์.....เอาทั้งทีให้เกิดไปเลย...งิงิ....

14. touko

touko Member Member

34
    0
    6
    โหเพ่จะแรงกันไปถึงไหน เด๋วผมตามมะทัน :D

15. jackie101

346
    0
    0
    งบตั้ง 70 พัน 1J ฝาดำก็พอเงินเหลือเอาไปทำช่วงล่าง
    กับเบรค แล้วก็หาล้อแหล่มๆสักชุด ผมว่ารถจะ UP ขึ้นเยอะเลย

16. mayuct

941
    4
    0
    - -* จาพอหรองิ ไหนจะวางเครื่อง+แก็ซ+ช่วงล่าง+หม้อน้ำอีกใบ+เฟืองท้าย+กล่องแปลงสัญญาณไมล์อีก แล้วจาเอาแม็กอีก โอ้ววววว.......พระเจ้าจ๊อดมันเยอะมาก

17. pep

916
    1
    0
    วางตัวนี้เลยครับแรงจริง3.5เบนซิน
    ตามด้วยเบรค เบรมโบ้
    แม็กขอบ18 หน้ากว้าง10นิ้วครึ่ง
    ใส่urvanเต็มซุ้มแน่ๆ(น่าจะล้นมากกว่า)
    ทั้งหมดนี้มันอยู่ในbody350zครับ
    ถ้ายกมาใส่urvanผมว่าเกิดแน่นอน

18. san leo

760
    2
    0
    เมย์เอา ซื้อมาทั้งคันเลย แล้วเอาเครื่องกับล้อ ส่วน ผม ขอ บอดี้ แล้วกัน จาเอาไปแปลงใส่ อีคาร์...555

19. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    พี่เมล์อาการเป็นงัยวันนี้จะได้แรงมัยเนี้ยรออยู่

20. mayuct

941
    4
    0
    ได้ดิ แต่ตองใจเย็นๆ

21. jackie101

346
    0
    0
    ซ่อมเครื่องเก่ามาใช่ดีกว่าไหม ไม่น่าแพงมากนะ

22. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ขออนุญาติชาวVan Olnyมอบตำแหน่งแชมป์แซด..พังประจำปี ให้กับน้าเมย์ด้วยดีไหม..อิอิ ล้อเล่นอ่ะน้า

23. jackie101

346
    0
    0
    ต้องยกให้เค้าเลยปีละกี่ตัวแล้ว เครื่องน่ะ

24. san leo

760
    2
    0
    555..จัดไป...ขายๆๆเลย นายเมย์ เอาไอ้โม่ง มายัด รองเท้า เบอร์ 22" นิ้วเลย

25. pep

916
    1
    0
    ของานเข้าด้วยคนครับ
    รถผมวาล์วคดคับ(ช่างบอกยังไม่ได้รื้อดู)
    ไปซื้อของเซเว่นแปปเดียว
    จะสตาร์ทรถกลับบ้าน
    ปรากฏว่าไม่ติดเครื่องไม่หมุนเฟืองไดสตาร์ทรูดอีก
    ออกจากบ้านมาดีๆเครื่องยังไม่ทันร้อนเลยพังซะแระ
    เซ็งเลยครับพี่

(มอไซนะที่พังhonda click รถใหม่วิ่งยังไม่ถึง3000โลเลยไปซะแระ)

26. san leo

760
    2
    0
    กำ-*- ดีน่ะที่ลงมาอ่านข้างล่าง
    ...จับโมยัดลูก cbr เลยคับ ....ได้เลย

27. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    คุณ pep ทำใหม่ให้ยกล้อได้เหมือนรูปข้างๆ เลยครับ

28. pep

916
    1
    0
    เอาไปเข้าศูนย์มาแล้วคับ
    วาล์วคดอย่างที่ช่างบอก
    ตามด้วยลูกแตก ฝาสูบถลอก
    สาเหตุมาจาก น็อตที่กรองเปลือยมันหลุดลงไปคับ
    เสียตังเลยคับพันกว่าบาท
    เปลี่ยน ลูก แหวน วาล์ว ปะเก็นต่างๆ น้ำมันเครื่อง หัวเทียน ยางตีนวาล์วด้วย
    ผมเอาลูกไซด์เดิมพอครับประหยัดดี แรงพอประมาน ถังนึงวิ่งได้120โล(3.7L)
    ออกตัวยกล้อได้เหมือนกันแต่ต้องมีถ่วงท้ายนิดหน่อย

(ขนาดรถแรงพอประมานลงไปกลิ้งมา2รอบล่ะ ครั้งแรกฝนตกถนนลื่น ครั้งที่สองเบรกไม่อยู่กลัวไปชนรถนอื่นก็เลยถีบให้มันคว่ำไปซะ)

รถตู้ก็เอาไปซ่อมรอยร้าวแล้วก็พ่นสีฝาวาล์วมา
    ตั้งวาล์วใหม่ด้วย
    ยังไม่ได้ลองวิ่งเลยมันมืดซะก่อน
    เดี๋ยวไปชนสาวๆที่เดินในซอยอีก อิอิ...

เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับขอเวลาไปขัดสนิมออกก่อนยิ่งตามท่อต่างๆนี่เพียบเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2007
  29. jackie101

346
    0
    0
  30. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    :sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้