max + shock + spring

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kenetic, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenetic

kenetic New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้ ผมใช้ coupe อยู่นะคับแล้วอยากจะโหลด ลงมาสัก 1 นิ้วเดียวพอ
    กลัวจะขูด ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคับว่าใช้ สปริงอะไรดี กะว่าจะเปลี่ยน
    แต่ สปริงแล้วใช้โช้คเดิม ใส่ mag สัก 15" นิ้ว ช่วยแนะนำ แม็ก กับ spring
    ให้ผมหน่อย นะคับ ร้านขาย ราคา มีรุป ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    H&R
    Eibach
    ยี้ห้ออื่นไม่รู้อ่า
    สองยี้ห้อนี้ใส่แล้วกำลังงาม อิอิ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตามที่มิ้งค์ว่าเรยจ้า

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    โช๊ค KAYABA + สปริง H&R ก็ไม่เลวครับ :D:D:D

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มีสปิง hot bit เตี๊ยงลง มา ประมาณ 1นิ้ว

รปสปิง--> http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=422399

หรือ ถ้าต้องการโช๊ค สนใจก็ขาย koni สปิง rsr

084-3335500

6. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    EIBACH ใส่อยู่ก็ลดลงมานิ้วเศษๆนะครับ(หน้ากล่องบอก40mm แต่ไม่น่าถึง) H&R น่าจะมากกว่านั้นครับ

7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    EIBACH อีกคนคับ

8. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ผมเสนอ TEIN คับ เปลียนทั่ง 2 อย่างไปเลยยย

9. kenetic

kenetic New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณๆ ผมใช้ eibach ดีกว่า ไม่ ค่อยมีตัง ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้