ขอทราบวิธียึดเบลท์4จุด เข้ากับรถคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    พอดีได้มาแล้วใส่ไม่เป็นคับ

2. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    เอาเส้นข้างหน้าก่อนนะคับ ด้านซ้ายมือให้ยึดกับขาเบาะชองเรานะคับ (ขาเบาะหน้าที่เรานั่งนี้หละคับ)ให้ถอดน๊อตขาเบาะออกมานะคับ แล้วใส่น๊อตยึด belt เข้าไปแทน

** จริงๆแล้วหากเป็นเบาะ SR3 รางมันจะมีรูกลมๆๆ ให้ใส่น๊อตยึด belt เลยนะคับ ดูๆด้านซ้ายมือ**

เส้นด้านหน้าขวา ให้ยึดไปที่ belt เดิมๆของเรามันยึดอยู่ (ด้านล่างขวามือหลังประตูอ่ะคับ)
    หากจำไม่ผิดต้องใช้หัวประแจเบอร์ 18 ขัน belt เดิมเราออกมานะคับ แล้วใส่น๊อตยึด belt เราเข้าไป

ส่วนเส้นข้างหลังทั้ง 2 เส้นจะต้องทำการลื้อเบาะหลังออกมากก่อนนะคับ แล้วจะเห็นที่ยึด belt เป็นรู
    เลย ทั้ง 2 รูนี้จะอยู่ตรงคนนั่งข้างหลัง (ที่อยู่ข้างหลังคนขับ) พอดีเลยนะคับ ด้านซ้ายและขวา
    คลำๆดูหาไม่อยากคับ

ไม่รู้ว่าคำอธิบายผมช่วยได้หรือเปล่า T_T รอให้เพื่อนๆมาเสริมอีกทีนะคับๆ

3. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    น่าสน คับ แต่ไม่ค่อย เข้าใจเลยยย เท่าไร หาวิธีทำ รออยุ่ คับบบ มีของแล้วว คับ

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เมื่อไหร่เราจะมีมาใส่อย่างเค้าบ้างน้า:eek:

5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ตำรวจจะจับไหมอะ

6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ลองดูตามรูปค่ะ อาจไม่ค่อยชัดนะคะ

เส้นยาวก็พาดไข้วไปตามปกติค่ะ ส่วนจุดยึดต้องถอดเบาะหลังออกก่อนถึงจะเห็นค่ะ
    แต่รถพี่ไม่ถอดเบาะหลังก็เลยเอาโซ่มาต่อ

View attachment 847978

ส่วน 2 เส้นสั้น มันจะมีน็อตที่เป็นห่วงกลมๆมาให้(มีให้มา 4ตัว) ยึดที่ขาเบาะหน้าด้านหลัง
    แทนน็อตเดิมได้เลย 1ข้าง แต่อีกข้างด้านที่เสียบเบลล์เดิมต้องแปลงน็อตค่ะ ยังไงถ้าไม่เข้าใจ
    โทรถามก็ได้ค่ะ 081-9841617 หรือถ้าไม่มีน็อตมาก็มีตัวอย่างเก็บไว้อยู่ เอาไปดูได้เลย

View attachment 847980

น็อตเหมือนในรูปค่ะ

View attachment 848025

แก้ไขล่าสุด: 11 มกราคม 2008
  7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ทำได้เรียบร้อยแล้วคับขอบคุญมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้