รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ b14 ผม น้ำมันเครื่องมันเข้าไปในหัวเทียน ผมเอารถมาเข้าบีควิก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Panatakrit Yamsual, 13 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ b14 ผม น้ำมันเครื่องมันเข้าไปในหัวเทียน ผมเอารถมาเข้าบีควิก แล้วช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนยกฝาเลย พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ

2. ผมอยู่สะพานสูงครับ

3. Chanon Tor

Chanon Tor Guest

0
    0
    0
    บีควิกนิอันตรายนะผมว่า มดขึ้นสายน้ำมัน อาจจะต้องเปลี่ยนสายน้ำมันทั้งคันได้ถ้าบีควิกวิเคราะห์...

4. เปลี่ยนยางเบ้าหัวเทียนสี่อันก็จบแล้วครับ ไม่ต้องเปิดฝา

5. มันเปลี่ยนได้ใช่มั๊ยครับ ที่นี้บอกว่าเปลี่ยนไม่ได้

6. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    ถ้าฝาครอบวาล์ลเป็นพลาสติกสีดำ ต้องเปลี่ยนฝาวาล์ลใหม่ครับ แกะแล้วแตก ไปหาฝาวาล์ลรุ่นอลูมิเนียมใส่แทนได้ครับ

7. ประมาณเท่าไรได้ครับ ชี้เป้าให้ด้วยยิ่งดีเลยย

8. ถ้าฝาครอบวาวล์ สีดำ เอาไปคว้านโรงกลึงครับ แล้วจะใส่ซีลได้ อยู่สะพานสูง ไปตลาดมีนเลยครับ ซอยสหกรณ์ ซื้อซีลติดมือไปด้วยเลย

9. เคยใส่ฝาขาวแล้วสตาร์ทไม่ติด สตาร์ทแล้วดับ

10. มันน่าจะเป็นที่วาวล์ไรสักอย่างที่ไม่เหมือนกัน

11. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ยางเบ้าหัวเทียน.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้