[Help] การต่อวัด A/F

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kidsmadagus, 3 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    พอดีผมจะต่อวัดA/Fกับb14 Ga15de อยากทราบว่าสายไฟที่กล่อง หรือpinout ecu ใข้เส้นไหนต่อคับรบกวนชี้แนะด้วยคับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผู้รู้ช่วยหน่อย

3. sui

sui New Member Member

7
    1
    3
    ใช้เส้นสีขาว..ล็อก(แพ)ที่สองเส้นที่สี่นับจากขวามือบนสุด (สายแพมีสองชั้นที่กล่องECU)
    ส่วนกราวด์ใช้สีดำช่องแรกบนสุดแถวเดียวกันครับ

kidsmadagus ถูกใจสิ่งนี้
  4. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    ล็อกที่สอง นับจากขวา และสายเส้นที่สี่นับจากขวาคือสายสีขาวใช่ไหมคับ แล้วสายกราวน์เอาที่ล็อกหนึ่งขวาสุดใช่ไหมคับ

5. sui

sui New Member Member

7
    1
    3
    ใช่แล้วครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้