ตัว Air Intake ช้วยตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย naramit 405, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ตัว Air Intake ทำหน้าที่อะไร และช้วยได้จริงป่าวครับใครรู้ช้วยตอบด้วยครับ

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    มันก็แค่ช่วยบายพาร์ทอากาศเข้าท่อไอดีได้เร็วขึ้น และ มากขึ้น เวลาที่เรากดคันเร่ง
    ก็แค่นั้นครับ ไม่มีอะไรมาก แต่ใช้ได้เฉพาะเครื่องยนต์ที่ไม่มีระบบอัดอากาศนะครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ติดบริเวณตรงไหนหรอคับพี่เบียร์....

4. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. Phenic

1,053
    0
    0

ก็ตรงไหนก็ได้ที่ดูสวยและเหมาะสม หลังลิ้นปีกผีเสื้อครับ

6. coban

coban Member Member

30
    0
    6
    อ้าว....แล้วอย่างงี้มันก็เหมาะกับรถที่ติดแ๊ก๊ซแบบฟิกมิกเซอร์ไหมนะ
    เพราะตัวมิกเซอร์มันจะไปบังรูในท่อไอดีให้แคบลงอากาศเลยดูดไม่ทัน
    แล้วตัวนี้มันจะไปช่วยเพิ่มอากาศหลังลิ้นปีกผีเสื้อเพียงพอหรือป่าวอ่ะคับ
    เผื่อจะลองหามาใส่บ้างอ่ะ

7. Phenic

1,053
    0
    0

อาจจะช่วยเพิ่มอากาศในระบบมิ๊กเซอร์ได้ แต่อาจทำให้ส่วนผสมบางไป จนเกิดอาการแบ๊คไฟร์ได้ครับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ฟิกมิกซ์เซอร์ก้อไม่ได้อยู่ดีอ่ะบรู๊ค....เพราะลมที่เข้ามาหลังมิกเซอร์..มันทำให้..ส่วนผสมระหว่างอากาศกะแก๊สบางลง....แต่ถ้าเป็นหัวฉีดแก๊สล่ะก้อ..คงจะแจ่ม....

9. coban

coban Member Member

30
    0
    6
    อ๋อมันเป็นอย่างงี้นี่เองอ่ะ:eek:

10. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    อ๋อย ตามไม่ทัน ไม่รู้เรื่องมิกเซอร์รถเลยคับ รู้แต่มิกเซอร์ตามผับ เง้อออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้