ต้องการทราบเกี่ยวกับรายละเอียด การต่อเครื่องเสียงของรถยนต์

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย peeradon, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    อยากทราบและรุ้วิธีการต่อเครื่องเสียงรถยนต์ ว่ามีวิธีการเลือก watt อะไรพวกนั้น อุปกรณ์ต่าง ๆ ให้เข้ากันได้อย่างไร และอยากทราบวิธีต่อ มีรุปก็ดีนะคร๊าฟ ขอแบบว่า มี front , pre-amp ,amp , ลำโพงแยกชิ้น แล้วก็ Sub และ capacitor ด้วยนะคร๊าฟ ถ้าใครรุ้ว่าอะไรใช้กับอะไร ก็บอกที วิธีการเลือกซื้ อจะลองทำเองในรถ ช่วยหน่อยนะ รบกวนด้วย มีรุปก็ดีPM บอกหน่อยนะ หรือว่าต่อในนี้ก็ได้

2. ปีสาดเดง

ปีสาดเดง Member Member

65
    0
    6
    รอดูคับท่าน..

ส่วนตัวผม ขอให้รู้แต่ว่า สายที่อยู่ใน Front มีรัยบ้าง ( Batt-Ground-Rem ) และ Audio In-Out, Aux แค่นี้ก่คงช่วยได้เยอะอ่ะคับ..
    เพราะสิ่งพ่วงประกอบ อย่างเช่น Power, Pre-Amp และลำโพง มานก่จามายุ่งกับสายพวกนี้แระคับท่าน
    ..:)

3. peeradon

63
    0
    0
    up รอคำตอบคร๊าฟ

4. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    โทรคุยดีกว่าคับ พิมพ์ไม่เก่ง
    ติดตั้งเอง อุปกรณ์มี
    front DVD
    จอ POP UP
    power amp 80 x4
    power amp class D 1200 W
    กลางแหลม 6 1/2 in 4 คู่
    ซับ 10 in 1 คู่

5. peeradon

63
    0
    0
    thank นะคร๊าฟ

ผม PM ไปบอกคุยแร้วนะคร๊าฟ

อย่าลืม PM บอกเบอร์พี่กลับมาให้ผมนะคร๊าฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้