มีเรื่องมาแจ้งและขอความร่วมมือครับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย The TUM, 13 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    :Dเรียนพี่น้องชาว pick up freedom club ตั้งปีใหม่นี้เป็นต้นไปขอความร่วมมือกันหน่อยนะครับในเมื่อเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคลับแล้วก็พูดง่ายว่าเป็นพี่น้องกันแล้วก็เลยจะรบกวนช่วยกันมาทักทายกันบ้างเช่น เข้ามาเล่นเน็ตบ้าง เพื่อจะได้รู้สาระทุกข์ สุกดิบกับบ้าง และถ้าเป็นไปได้ถ้าพี่น้องม้ายสะดวกก็3เดือนมามิตติ้งสักครั้งหนึ่งเพื่อจะได้รู้ข้าวสารเกี่ยวกับคลับ แต่มิตติ้งเรามีทุกเดือนโดยจะมีผม และท่านเป้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหั้ย พี่น้องคิดว่ามันลำบากไปไหมครับ ก็ลองเสนอกันมาดูละกันนะครับ
    อีกเรื่องคือแค่เสนอนะครับ คือจะรบกวนเก็บเงินคนละ 50 บาทต่อเดือนเพื่อไว้ใช้จ่ายในคลับ พี่น้องคิดยังไงกันบ้าง ขอเสียงหน่อยครับ อันนี้ไม่บังคับนะครับ ลองพิจารณากันดูครับ

ผมก็แค่อยากหั้ยเราเป็นคลับเล็กๆๆที่อบอุ่นนะครับ มีอะไรก็ช่วยเหลือกันครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการร่วมมือที่ดีเสมอมา นาย หนุ่ม pick up freedom club No 035 :D:D

2. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ปีใหม่ เริ่มใหม่ ทำใหม่ เอาใหม่ และสุด้ท้าย เมียใหม่ คริคริ

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    จิง ป่าววะ อิอิ ก็ คิว แรก นะ 555555+ พดด้วง คริคริ

เรื่องเงินก็ ดี นะคับ ถ้ามีคนเก็บ และบริหาร ดีๆ มันจาได้ ไม่หมดไปกะ เรื่อง กิน ๆ เที่ยว ๆ

ผมขอเสนอ ประมาณว่า

เงิน ที่เก็บ 50 บาท ทุก เดือน เอาไว้ เปนเงินกองกลางเพื่อ ทำป้าย ทำบุญ( ส่วนหนึ่ง ) ทำของที่ระลึก

อะไรประมาณนั้นอะคับ ถ้า สินปี เงิน เหลือ เยอะก็ เอามา จัด เปน งาน ปี ใหม่ ก็ได้ คับ ผม ว่าา อะ นะ

ส่วน เรื่อง กิน+เที่ยว ก็ หาร ตั้ง หาก อะ ผม ว่า ดี กว่า คับ จาได้ ไม่หมด เร็ว และ ก็ ไม่มั่ว ด้วย อะคับ

ใครคิด แบบ ไหน ได้ อีก ก็ เสนอ มา นะคับ :eek:

4. The TUM

1,261
    8
    0
    ขอขอบคุณ เจ้าปาล์ม เจ้าโอ๊ต สำหรับความคิดเห็น แล้วคนอื่นๆๆว่าไงครับ

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เห็นด้วยกะเจ้าโอ๊ตคับ

6. อิอิ อีก 2-3 เดือน ก้จะไปอยุ่ กทม แล้ว ไว้เจอกัน อิอิ

7. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    เห็นด้วยครับพี่หนุ่ม พี่ๆคนไหนหรือเพื่อนๆ น้องๆ คนไหนคิดเห็นยังไงก็มาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ

เรื่องเงินโอเค ครับพี่หนุ่ม โอมคิดเห็นเพิ่มว่าจะจัด เปิดบัญชี เลยก็ดีนะครับ แล้วมีคนดูแล ให้เรียบร้อยไปเลย

น่าจะเป็นการเซฟ ที่ดีที่สุดนะครับ

แล้วเราก็จะนำเงินส่วนที่เก็บนั้นมา ทำแบบที่เจ้าโอ๊ต ว่ามาข้างต้น บวกกับว่า เป็นค่าอาหาร การกิน ในแต่ละครั้งของการมิตติ้ง ด้วยก็น่าจะดี

แต่เรื่องสุรา และโซดา คงต้องร่วมกันพิจารณา เพราะอาจจะมีบางท่าน ไม่ได้ดื่มสุรา แต่ก็เฮฮา กันได้ครับ

8. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    เห็นด้วยกะเจ้าโอ๊ต อิ อิ

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แหม.........

ทา ไม โอ้ด ฟีเวอร์ แบบ นี้ 5555555+

10. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เห็นด้วยกับท่านหนุ่ม เจ้าโอมและเจ้าโอ๊ต..............แต่ขอเพิ่มเติมนิดนึง ...........การที่จะเอาเงินมาใช้กิน เที่ยว หรืองานพิเศษ อะไร .....ผมว่าขอความคิดเห็นสมาชิกแล้ว แยกใช้จ่ายเป็นงาน ๆ ไป...........และก้อต้องเคารพการตัดสินใจ ของสมาชิกส่วนใหญ่ด้วย..........คงต้องมีบ้างที่ความเห็นอาจจะไม่ตรงกัน........ขอให้ปรึกษากันก่อน ตัดสินใจ........OK. มั้ย

11. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    จัดไป ครับ

12. The TUM

1,261
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ท่านอื่นว่าไงครับจะลงมติกาน อิอิ นอกรอบที่ไหนดี ท่านปู

13. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอเพิ่มเติมนิดนึงครับ ถ้ามีการเก็บเงินจริง เงินส่วนนั้นจะเอาไปทำในนามคลับ

อย่างเดียวเท่านั้น เช่นทำป้าย ทำของที่ระลึก หรือซื้อของที่จำเป็นในนามคลับ

จะม่ายเกี่ยวกับเรื่องกินใน มิตติ้งประจำเดือน ในมิตติ้งประจำเดือนใครใคร่ซื้ออะไรก็ซื้อจะม่ายบังคับกัน

ขอให้ท่านมาด้วยใจ ม่ายมีเงินก็มาได้ เพราะมิตติ้งจะม่ายมีการเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น ใครใคร่ออก ก็ออก

ใครใคร่ซื้อ ก็ซื้อ

ปีใหม่ ขอให้พี่น้องทุกท่าน เริ่มต้น สิ่งดีๆ มิตรภาพดีๆ กันใหม่นะครับ เพื่อคลับที่อบอุ่นของพวกเรา

พี่ น้อง ท่านใดมีอะไรจะเสนอเชิญนะครับ

ปล. เรื่องสติ๊กเกอร์ที่มีการจ่ายเงินเข้ามาแล้ว แต่ยังม่ายได้สติ๊กเกอร์ แจ้งผมด้วยนะครับ ว่ามีใครบ้าง

ถ้าปีใหม่ สมาชิกให้ความร่วมมือดี ผมจะจัดกิจกรรม ให้เล่นกัน 2-3 กิจกรรม ผมขอดูความสามัคคีของสมาชิกก่อนนะครับ.......................!!

14. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ดี คับ เห็นคลับอื่นเขาไปไหน ๆ กานแล้ว เราเอามั่ง ไม่เน้นดังครับเน้นนียวแน่นภายในคลับครับ คริ คริ

ถึงจะขับ civic แต่ dmax ก็เป็น service car นะครับ คริ คริ Dmax Comeing Soon

15. The TUM

1,261
    8
    0
    พี่ 1 และเจ้า 1 เจ้าตั้ม ไปไหนกันหมดครับขอเสียงหน่อย อิอิ

16. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมมาตอบไปแล้วนะพี่หนุ่มด้านบนอ่ะ

17. The TUM

1,261
    8
    0
    โทดทีเมาตาลาย อิอิ

18. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ว่าไงก็ว่าตามกันครับ

ตามเสียงส่วนใหญ่ครับ

19. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ช่วงนี้อยู่สุพรรณครับเลยไม่ค่อยได้เล่น.....................ต้องขอโทษน้องๆๆทุกคนด้วยไม่ได้ห่างหายไปไหน

เพราะในหัวใจและร่างกายมีแต่เลือด PICKUP FREEDOM CLUB

20. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

ไป ด้วย คับ ๆ

โทร มา บอก ผม มั่ง นะ อิอิ มี ราย จา คุย เยอะ มาก ๆ

21. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

22. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    แล้วน้องกิ๊กว่าไง

23. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0

โทรมาก้อได้ ..............ถ้าอยากคุย เรื่อง ฉาว ๆๆๆๆ :D:D

24. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    5555555555555+

มีแต่เรื่องนี้.....................ล่ะน่า............!!

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ยิ่ง กว่า เรื่อง ฉาว ๆ อีก คับ

26. The TUM

1,261
    8
    0
    แล้วจานอกรอบที่ไหนดี อยากเจอพวกแอบซุ่ม เอ้อเมื่อไหนเราจะมีตังค์ซุ่มมั่งหน้อ อิอิ

27. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    แค่นี้ก็ซุ่มจะแย่แล้วพี่หนุ่ม

**เห็นด้วยกับทุกความเห็นนะครับ**

เพราะเป็นความเห็นที่ดี เพื่อคลับเราทั้งนั้น**

28. The TUM

1,261
    8
    0
    ในฐานะที่พอมีพอกินเฮ้อ ม้ายใช่ในฐานะที่เป็นคนเปิดกระทู้นี้ก็ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าถ้าช่วยเหลือซึ่งกันแหละประคับประคองกันไปคลับเราจะอย่างมีความสุขสนุกสนาน ผมอยากหั้ยเราเป็นคลับที่เล็กๆๆแต่อบอุ่นก็พอแล้วครับพี่น้อง

29. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เห็นควรด้วย ครับ...ว่าแต่ว่าผมอยู่ต่างจังหวัด เก็บไงอ่ะ มาเก็บเองป่าวครับ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้