เสียงดังเวลาขึ้นเกียร์ 5

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย newa, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. newa

newa New Member Member

4
    0
    0
    วิ่งที่ความเร็วประมาณ 80 ใส่เกียร์ 5 แล้วจะมีเสียงดัง ครืดๆ ออกมาจากด้านหน้ารถ (เสียงเหมือนบังโคลนขูดกับล้อ) ยิ่งเร็ว ยิ่งดังถี่ แต่พอใส่เกียร์ 4 ที่ความเร็วเท่ากันเสียงเงียบไปเลยครับ
    อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ แล้วจะซ่อมอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ไม่รู้ว่ารบกวนมากเกินไปหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

2. newa

4
    0
    0
    ลืมบอกไปครับ ใช้เครื่อง 3 สูบ คาร์บิว เดิมๆครับ
    แถวสมุทรปราการมีร้านไหนทำไว้ใจได้มั่งครับ
    ช่างแถวบ้านชอบทำแบบขอไปทีครับ

3. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    ผมอยู่แถวปากน้ำ อ่ะครับ ก็พอจะรู้จักร้านที่ไว้ใจได้ แถวๆบางปู อยู่บ้างอ่ะครับ....

ไงลองโทรมาคุยกันน่ะครับ เผื่อจะแนะนำอะไรได้บ้าง ครับ

4. newa

4
    0
    0
    คุณ rollinbabyoil ครับค่าซ่อมมันประมาณเท่าไหร่ครับ (คร่าวๆ)
    พอดีมันเป็นรถของน้า ครับ เลยอยากจะรู้ราคาค่าซ่อมจะได้เก็บตังค์ไว้ซ่อมครับ

5. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    ลองเปลี่ยน ถ่ายน้ำมันเกียร์ ดูนะครับ เผื่อว่าน้ำมัน เกียร์ขาด ก็ทำให้เกียร์ดังได้น่ะ

เกิดเปลี่ยนแล้วไม่หาย อาจต้องลอง ปรึกษาช่างดูว่าทำไงได้

ถ้าเปลี่ยนเกียร์ ยกลูกเลยก็ประมาณ 4-5000 บาทได้อ่ะครับ:D:D:D

6. newa

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ rollinbabyoil

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้