ถามเรื่องแบตเตอรี่ครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย X-zy, 18 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. X-zy

X-zy New Member Member

156
    7
    0
    ไม่ทราบว่าเพื่อๆใช้แบต แบบไหนกันบ้างครับ ของผมใช้แบตที่เปลี่ยนมาจากศูนย์ ผมว่ามันอยู่ได้ไม่ทนครับอยู่ได้ประมาณ 1ปีกับ 2 เดือนอาการเริ่มสตาร์ทติดมั่งไม่ติดมั่งแล้วครับ ผมว่าแบตมันน่าจะอยู่ได้นานกว่านี้นะครับ

2. takky_relation

takky_relation New Member Member

17
    0
    0
    ของผมก๊ะได้ประมาณนั้นแหละคับ 1 ปี - 1 ปีกว่าๆ ไม่เกินนี้คับ ฐานวางแบตมันเล็กคับ ใจอยากจะยัดลูกใหญ่เหมือนกัน

3. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ปีกว่าๆก็เปลี่ยนได้ละคับ ของผมก็ปีกว่า มาใช้จีเอส ละก็ พานาเติมน้ำเอาคับ

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ไม่รู้ เอาแบต แห้ง ลูกสีดำๆ ที่วางขายที่คลองถมมาใส่ได้ปล่าว มันเล็กดี

เห็นที่เมืองนอกเขาใส่กัน.....ไม่รู้จะเหมือนกันปล่าว.........

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้า AMP และโวลได้ก็น่าจะใส่ได้นะครับ :D:D:D:D

6. sumopool

sumopool New Member Member

6
    0
    0
    ฐานลองเล็กเกินอ่ะคับ ว่าจะเปลี่ยนแต่ก็ไม่รู้จะเปลี่ยนไรดีคับ

7. ZAUGUSTRA

ZAUGUSTRA New Member Member

4
    0
    1
    แนะนำให้ใช้แบตฯขนาดเท่าเดิม

"ไม่ควรขยายเด็ดขาด"

มีผลกับไดชาร์จแน่นอนครับ
    เจอปัญหานี้มาแล้ว
    เพราะมันจะชาร์จไฟไม่เต็มซักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้