mitsusportบอกว่า อีโว9ติดเเก๊ซจูนดีดีไม่ต่างจากน้ำมัน จิงมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย namedfd, 6 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. namedfd

namedfd Guest

0
    0
    0
    mitsusportบอกว่า อีโว9ติดเเก๊ซจูนดีดีไม่ต่างจากน้ำมัน จิงมั้ยครับ

ทำเเท้นะครับ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    จิงคับถ้าคนทำมือถึง

3. nameeq

nameeq Guest

0
    0
    0
    แล้วคนเค้านิยมติ

แล้วคนเค้านิยมติดกันมั้ยครับ

4. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    กระทู้ นี้ ล่อเป้า นิด ๆคับ

ตอบแบบ กลางๆ นะคับ

ถ้าจุนดี ไม่ต่างจากน้ำมันคับ แรงม้า ขึ้น พอๆกัน

แต่ คนที่ขับ อีโว หลายท่าน มีรถ หลายคัน

ยิ่ง คนที่ขับ 789 ด้วยแล้ว คุณคง ไม่มี อีโว คันเดียว แน่ๆ

แนะนำ หารถ ที่ประหยัด ไว้ ขับ ประจำวัน หรือขับ แบบ บ้าน จ่ายกับข้าว ประหยัด ดีกว่าคับ

เพราะ อีโว รถ เค้า ออก แบบ มาเพื่อ ขับสนุก ถ้าจะติดแก๊ส ผม สงสาร รถ น่ะ คับ รถ ราคา เป็นล้าน กว่าจะทำออกมาได้แต่ละคัน มา

ประหยัด ค่าน้ำมัน จริง แล้ว อีโว ไม่ได้ กินน้ำ มัน แบบโหดร้าย เลย ถ้าไม่เปลี่ยนแคมนะคับ จุนกล่องอย่างเดียว ขับสบายๆ คับ

หุหุ อาทิต นึง ขับ ครั้ง นึง ตอนนี้ ผม ใช้ ออกเทน 100 อยู่ คับ อาทิต นึง ผม ก้อ เอา มาขับ ทีนึง ให้หายอยาก กันไปเลย

ส่วนผม ก้อมี รถที่ติดแก๊ส มาเหมือนกัน ผม เคย รื้อเครื่อง ออกมาดู ขาวจั้ว เลย คับ เสื้อ และ ลูก พัง ไป ตัวนึง น่าสงสาร จริงๆ คือเป็น

ธรรมดา ของ

รถ ติดแก๊ส น่ะ คับ ใครมีรถ ติดแก๊ส อยู่ ลอง เปิดฝา ดูลูกได้คับ แต่ ถ้าเทียบกับ ราคารถ และเครื่อง ไม่กี่หมื่น อันนั้น คุ้มคับ

เพราะ กว่าเครื่องจะพัง คุณ ประหยัด ไปหลาย หมื่น แล้ว เท่ากับ ว่าคันนี้ ได้ใช้ ฟรี ประมาณนั้น ยกตัวอย่าง เซฟ เจไม่โบ ติดแก๊ส ถ้า

ใช้ สี่ปี เครื่อง ไม่พัง อันนั้น คุ้มแล้วคับ เท่ากับ ได้ รถ ฟรีๆ แสนกว่าบาท อีก 1คัน

แต่กับ อีโว ผม สงสาร รถน่ะคับ

5. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น้องบีตอบได้ดีมากครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จูนดีๆไม่แตกต่างครับ
    แต่ถ้าจะถึงขั้นขยับแรงม้าขึ้นไปมากๆ ผมว่าใช้น้ำมันจะจบง่ายกว่าครับ
    อันนี้ถ้าไม่ซนมากนัก ติดแก๊สก็ใช้ได้ครับ
    ที่เหลือตามที่คุณบีว่าไว้

7. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ถ้าอยากใช้Evo ทุกวันมันก็เป็นทางเลือกที่คุ้มเหมือนกันล่ะนะยังไงติดแก๊สมันก็ประหยัดกว่าขับ Jazz ใช้น้ำมันหรือ ดีเซล 3000cc นะ
    ขึ้นอยู่กับเจ้าของล่ะผมว่าพวกชอบสนุกทุกวันกับชอบสนุกนานๆที

8. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูล อิอิ .......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้