--------ใครที่ใช้ค้ำหลัง Cusco ช่วยหน่อยครับผม --------

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย idefi, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. idefi

idefi New Member Member

17
    0
    0
    พอดีว่าผมไม่แน่ใจว่าพอใส่ค้ำหลัง cusco แบบแบนลงไปแล้วจะสามารถเปิดกล่องออกมาได้หรือป่าวครับ คือเรื่องเปิดฝาเนี้ย เข้าใจว่าเปิดได้นิดเดียว อันนี้พอทำใจได้ แต่ว่าถ้าจะเอากล่องออกมาเพื่อเอาล้ออะไหล่ไม่ได้เนี้ย อันนี้คงคิดหนักอ่ะครับผม ยังไงขอคำแน่นำหน่อยครับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ได้แค่แง้ม ๆ ถ้าจะยกกล่องออกไม่แน่ใจว่าจะเลื่อนออกมาได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็ลำบากพอดู แถมต้องเฉือนแบคกาไลออกด้วยไม่งั้นใส่ไม่ได้

3. idefi

17
    0
    0

ขอบคุณครับ
    ตอนนี้เลยยังไม่ได้ใส่ไป เลยคิดอีกอย่างว่าจะไปใส่ของ spoon ดีหรือป่าวครับ เพราะถ้าใส่ไปแล้ว มันต้องเฉือนออกด้วย ถ้าไปใส่ spoon มันเฉือนไม่เหมือนกันอีก เซ็งเลย
    ยังไงใครที่วิทียังไงขอด้วยครับผม

4. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เคยลำบากใจเรื่องนี้เหมือนกัน ได้อย่างเสียอย่างครับ แต่ปัจจุบันรื้อครึ่งหลังออกหมดแล้ว แล้วก็ใส่ค้ำได้อย่างสบายใจ

5. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    ถ้าจะใส่กล่องข้างหลังเเล้วมีค้ำด้วย
    ผมใช้ของ cusco แต่เป็นแบบกลมอ่ะครับ
    กล่องเก็บของผมถอดขาบานพับออกอ่ะครับ เวลาใส่ของก้อยกมันออกได้ทั้งฝาเลยครับ

6. idefi

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ เคยลองคิดเหมือนกันว่าถ้าเอาบานพับออกเนี้ย มันช่วยได้ แต่ไม่แน่ใจว่ามันดังเวลาวิ่งอ่ะป่าวอ่ะครับ ของคุณมันสั่นป่าวครับ เวลาวิ่งอ่ะครับ

7. idefi

17
    0
    0
    asdf

ใครทีใช้อยู่ช่วยบอกทีครับ ว่าเอากล่องออกมาได้ป่าว อยากรู้มากมาย....
    หรือว่าจะต้องไปใส่ spoon จริงๆ เนี้ยT_T

8. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0

มันสั่นอยู่เเล้วเเหละครับ
    ของผมแก้โดยการใส่แถบตีนตุ๊กแกเข้าไปอ่ะครับมันก้อไม่ดีดนะครับป๋ม :D:D:D

9. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ใช้ของ Feel อยู่ครับ เป็นแบบแบน ไม่ต้องเฉือนแบคกาไลออกครับขามันจะยกสูงหน่อย

ตอนเปิดกล่องก็แง้มได้มากกว่าครับ ใส่ของ Cusco ครับ...

ส่วนยางอะไหล่ก็ต้องใช้วงเล็กๆ เอาครับ....

10. idefi

17
    0
    0
    a

กำลังคิดอีกแบบเนี้ยครับ ว่าติด 6 เหลี่ยมไว้ แล้วมีไรก็ใขออกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้