ถามเรื่องไฟหน้าครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Dog walker, 27 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dog walker

Dog walker Guest

0
    0
    0
    เห็นหลายคันแล้วที่ไฟหน้าออกสี ฟ้าอ่อนขาวๆ เหมือน xenon เค้าใช้หลอดของอะไรกันครับ
    ขอบคุณคร้าบบ

2. Azazal

Azazal New Member Member

21
    1
    0
    ผมว่าเค้าเอาสติ๊กเกอร์ใสๆสีฟ้าอ่อนติดที่กรอบไฟเอานิคับ ผมไม่แน่มจน่ะ แต่เพื่อนผมทำยังงี้เอาอ่ะคับ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หลอดในบ้านเรานี่แหล่ะครับมีทั้งรุ้งแสงออกขาวและสีฟ้าแต่หลอดพวกนี้ไม่ค่อยทนขาดบ่อยครับของดีๆก้อมีแต่แพงหน่อย

4. dog walker

dog walker Guest

0
    0
    0
    พอจะมีรูปไหมครับ เพราะว่าผมไปซื้อเค้าเอามาให้ผมผิด 2 รอบแล้วอ่าเสยดายเงินมักๆๆ ว่าแต่ มอร์เตอร์ไซด์มันมีตัว รีเลย์ไฟ ไหมครับ ของผมใส่หลอดที่ซื้อมาแล้วหรี่มากๆเลยรับขนาดตอนขับๆๆยังไม่สว่างเลย
    ขอบคุณครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ชุดรีเลย์เพิ่มความสว่างไฟหน้าไม่มีหรอกครับสำหรับรถมอไซด์เล็กในบ้านเราถ้าพวกbig bikeน่ะมีเป็นแบบHIDเลยครับพร้อมบัลลาดต์
    ปล.รถของท่านเป็นรถรุ่นอะไรครับ...

6. Dog walker

Dog walker Guest

0
    0
    0
    บอกแล้วอายจังครับ เป็นรถอีแก่ ของ ซูซูกิ คริสตอล ตัวเก่าๆเอาไว้ให้แม่ขับไปซื้อของอะครับกลัวตอนกลางคืนไฟมันไม่สว่าง แม่เค้าจะสองไม่ค่อยเห็นอ่า สงสัยจะทำไม่ได้ใช่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้