ช่วยไขข้อข่องใจหน่อยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย patongko, 21 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. patongko

patongko New Member Member

13
    0
    0
    ช่วยไขข้อข่องใจระหว่าง คารบู ทำมดา กับ weber ให้หน่อยคับ ไม่รู้จะเล่นตัวไหนกับ KE 36ของผมดีคับ

2. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ผมว่าถ้าเครื่องเดิมไม่ได้ทำอะไร ใช้ของเดิมเอาไปแต่งก้อพอนะครับผมว่านะ

แต่ถ้าโมมาแล้วใช้ เวป จะดีกว่านะครับ

เดิมๆมันไม่คุ้มนำมันถ้าใส่ เวป

3. patongko

13
    0
    0
    ขอบคุนคับพี่ เดียวถ้าว่างแล้วไป รามอินทรา กม 5 ถูกจะเอากาแฟไปเลี้ยง ตอน นี้ไปไม่ถูก เวลาไปแถวนั้นหลงปะจำ

4. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    ตอนนี้ผมใส่ mikuni คู่ ดูดข้าง 40 มม คู่นึงกับเครื่อง 2TC ไส้ในเดิมๆ ขับส่งลูกไปโรงเรียน........
    บางทีก็รู้สึกเหมือนซื้อของร้อยนึง.... แต่ใช้แค่ 50 บาทครับ
    แต่บางทีอยากสนุกสวนราคาน้ำมัน มันก็เล่นกะเราได้หายห่วง
    ถามว่า "ใส่อะไรดี" ตอบยากครับ
    แต่ถ้าจะโมฯ เครื่อง คาร์บูนอน หรือคาร์บูแต่งปากโต จะดีกว่าของเดิมๆ ที่พยายามจูนนมหนูพอควรล่ะครับ
    หรือถ้าคาร์บูเก่าโทรมจนต้อง rebuilt กันแล้ว และไม่เน้นจะรักษาให้เดิมสนิท
    ผมว่าแปลงคาร์บูรุ่นใหม่ๆ มาลง อาจจะประหยัดน้ำมันได้แบบไม่คิดมาก่อน(เจอมาแล้วกับ VW ใส่คาร์บู nissan)
    หรือถ้าจะเล่นแรงก็หา weber ตั้ง มาลง ถ้าจะเอาแบบสุดแรง ก็ weber นอน หรือแนวๆ นั้น
    แล้วมันจะซดหรือเปล่า................???
    อันนี้ตอบจากประสบการณ์ตรงได้ว่า "ซดง่ายกว่า" แต่ "ซดพอกัน"
    เพราะมันตอบสนองดีขึ้น ทำให้อารมณ์อยากเล่นมันมากกว่าเดิม ก็เลย... เล่นบ่อยขึ้น แหะๆๆ
    แต่ถ้าขับชิวๆ ผมใช้ mikuni คู่แบบนอน วิ่งในเมือง(ขอนแก่น) ได้ 8-9 โล/ลิตร ครับ
    และวิ่งทางหลวงไกลๆ แช่ที่ 100-110 ไม่เร่งแซง ไม่อัด เดินทางอย่างเดียว เปิดแอร์ด้วย.....12 โล/ลิตร ครับผม
    การจะโมฯ รถใช้ประจำวันมาใส่ของพวกนี้ ผมว่าปัจจัยความชอบมันอยู่เหนือเหตุผลครับ
    หรือสรุปคือ...ขึ้นอยู่กับดีกรี "ความบ้าส่วนตัว" ฮ่าๆๆๆ

5. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    นี่ประสบการณ์ตรงครับ

ขอบคุณด้วยคนครับพี่

6. patongko

13
    0
    0
    ขอบคุนคับ พี่ๆทั้งหลาย
    เป็นความรู้ ที่หาซื้อไม่ได้.........หายากในหนังสือ
    แต่หาได้จากประสบการตรง.......ขอบคุนอีกทีคับ

7. MuhMuh

73
    0
    0
    ยินดีมั่กๆ เลยครับถ้าความเห็นผมใช้ประโยชน์ได้บ้าง แหะๆๆ
    หลายๆ อย่างผมก็ได้จากบอร์ดนี้แหละครับ และก็บอร์ดอื่นๆ ด้วย
    ได้มาก็แชร์กลับไป จะได้ช่วยๆ กันต่อครับ
    แต่ก่อนผมชอบแวะมาแอบอ่านกระทู้ตอบของ "น้าพัฒน์" ที่นี่ประจำเลย ได้ความรู้เยอะเลย
    แต่ช่วงหลังน้าพัฒน์ไปไหนแล้วไม่รู้......คิดถึงจัง
    แต่ผมก็ยังรู้สึกผูกพันกับบอร์ด KE อยู่ครับ
    (อันนี้ไม่เกี่ยวกับพี่เจ "JAY7000" นะครับ เพราะคุณพี่เจเค้าสถิตย์อยู่แทบทุกบอร์ที่ผมไปเลยล่ะ อิอิอิ)

8. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

น่านๆๆ มีมาเหน็บเราอีก เดี๋ยวเหอะจะแช่งให้วิ่งหกล้ม เหอะๆๆ :D

9. MuhMuh

73
    0
    0
    อื้อฮื้อ..... คุณเจเนี่ย super moderator จริงๆ นินทาเบาๆ แป๊บเดียวยังได้ยิน....แถมยังมีแนวเล่นคุณไสยอีก อิอิอิ แต่แช่งผมไม่สำเร็จหรอกครับ ผมเดินอ่ะ...ไม่ค่อยวิ่ง ฮ่าๆๆๆ:D แถมยังเลี้ยงควายธนูอีกฝูงโตๆ กุมารทองอีกหนึ่งห้องเรียนอนุบาล :cool::cool:

อือม์....แต่ประมาทพี่เจคงไม่ได้ เพราะเห็นมีข่าววงในว่าเป็นจอมขมังเวทย์ขนาดเสกเด็กเข้าท้องสาวๆ โดยไม่รู้ตัวมาหลายต่อหลายครั้ง....(ตัวคนเสกไม่รู้ตัว กรั๊กๆๆ:D:D)

วันนี้วันเสาร์ แต่แอบดอดหนีครอบครัวมาเล่นเน็ต เลยขอแซวผู้ใหญ่เล่นหน่อยนะครับ อิอิอิ :teeth:

10. jay7000

275
    0
    0

ระวังนะ ! อ.หมู เดี๋ยวเด็กที่ อ.หมู ส่งค่าเทอมให้ที่ มช. จะมาสยบเอา ของผมอะไม่มีที่จะเสกเด็กเข้าท้องโดยสาวๆไม่รู้ตัว ไม่งั้นเดี๋ยวก็ไม่ได้ "มัน" ด้วยกันนะซิ เหอะๆๆ

11. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    ไม่รู้เรื่องวุ้ย คน"แก่" เค้าคุยกัน อิอิ

12. MuhMuh

73
    0
    0
    :eek: แน๊ๆๆๆ พี่เจครับ ผมมีที่ไหนกัน ตอนนี้มีส่งอยู่คนเดียวที่ขอนแก่น เพิ่ง ป.3 เอง แถมเป็นเด็กผู้ชายด้วยนา... อิอิอิ :D

13. jay7000

275
    0
    0
    555 โดนแซวว่า "แก่" ซะแล้ว ผมยังไม่ชอบกิน "มะระ" นะ เหอะๆๆๆ

อ.หมู มีแบบไม่ยอมเปิดเผยป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้