[Help] สอบถามเรื่องการติดตั้งเสกิตข้างแบบสี่ชิ้นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beer Emerald77, 3 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    เสกิตข้างb14 แบบสี่ชิ้นติดตั้งยังไงครับ เห็นมีทั้งกิ๊บที่ติดอยู่กับเหล็กข้างในทั้งรูน๊อตข้างล่าง ต้องเจาะรถให้ครบทุกรูเลยหรอครับ

มีวิธีที่ดีกว่านี้มั้ยครับ ไม่อยากเจาะรถให้พรุนขนาดนั้น

2. เจาะเฉพาะรูใส่น๊อตเกลียวปล่อย รูกิ๊ปไม่ต้องครับ ใช้กาวสองหน้า3Mช่วย เล็งดีๆจะได้ไม่ต้องใช้ซิลิโคน

3. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    เจาะรูล่างใส่น๊อต ตรงหน้าแปลนด้านในของเสกิตจะชนกับตัวรถพอดีเลยใช่มั้ยครับ ขอบบนสเกิตมันจะเผยอมั้ยครับ

4. แกะกิ๊ปที่ติดมาออกให้หมด มันจะเกือบพอดี เอากาวสองหน้า3M รองตรงตำแหน่งกิ๊ปไว้2-3ชั้น

ส่วนขอบบนมันจะมีเส้นยางเล็กๆตรงขอบ แกะออกแล้วเอาสองหน้า3Mติดแทน

แบบนี้ยุ่งยากหน่อย แต่เนียน ไม่ต้องยิงซิลิโคนเลอะเทอะ ถ้าเสกิตเดิมมาสภาพดี ไม่บิดเบี้ยวมันจะไม่เผยอ

5. Beer Emerald77

59
    0
    0
    โอเค พอเข้าใจละครับ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้