รู้สึกว่าน้ำจะเข้าเครื่องเกิดจากสาเหตุอะไรครับแก้ไขยังไงได้บ้าง เติมน้ำทีไรหายทุกที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mustza Basud, 14 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mustza Basud

Mustza Basud Guest

0
    0
    0
    รู้สึกว่าน้ำจะเข้าเครื่องเกิดจากสาเหตุอะไรครับแก้ไขยังไงได้บ้าง เติมน้ำทีไรหายทุกที

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำรั่ว, ปั๊มน้ำรั่ว, หม้อน้ำตัน, ฝาหม้อน้ำเสื่อม, พัดลมไม่ทำงานหรือทำงานไม่เต็มที่, ฯลฯ....เยอะมากคับ

3. มีอาการอื่นๆด้วยป่าวคับ เช่น น้ำหม้อน้ำเป็นสีน้ำตาล รอบเครื่องเดินแปลกๆ อ่าคับ

4. Kris Dio Kant

Kris Dio Kant Guest

0
    0
    0
    ที่ผมเคยเป็นนะ ปะเกน ฝาสูบรั่ว ท่อหม้อน้ำตัน , ปะเกนฝาสูบนี่แพงหน่อย

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สรุปเป็นไงบ้างคับ. หาเจอไหมมมมมมม

6. Mustza Basud

0
    0
    0
    ที่หม้อน้ำมีคราบน้ำมัน ถ้าฝาโก่งต้องทำไงบ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ

7. ถ้าไม่ไสฝา ก็เปลี่ยนฝาใหม่คับ แต่ใสจะถูกกว่าครับ

8. Mustza Basud

0
    0
    0
    ถ้าไสฝาจะไช้ได้อีกนานมั้ยครับแล้วจะมึปันหาอีกมั้ย

ผมเคยโก่ง ไสฝามา หาช่างเก่ง ถ้าช่างถอดออกมาอะไรเสียก็เปลี่ยนครับ ใช้มา 6 เดือนปกติ ไม่มีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้