รถวิ่ง 3 แสนโลแล้ว สภาพเครื่องยังสมบูรณ์อยู่ (เช็คจากกำลังอัด)...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 16 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถวิ่ง 3 แสนโลแล้ว สภาพเครื่องยังสมบูรณ์อยู่ (เช็คจากกำลังอัด) กำลังจะถึงระยะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง รอบนี้อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง มีตัวเลือกดังนี้ครับ 1. 5w-40 2. 5w-50 3. 0w-50 4. 0w-40 เป็นพี่ๆ จะเลือกตัวไหนดีครับ ยังไม่นับยี่ห้อก่อนนะครับ ขอบคุณครับ ^^

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิมป่าวอะคับ

2. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ส่วนตัวผมเองทั้ง4เบอร์ที่บอกมาผมไม่รู้สึกแตกต่างครับ

3. Cronya N Pompan ครับ B11 เครื่องเดิมครับ รอบนี้อยากให้กินของดีบ้าง กินของธรรมดามาหลายรอบแล้วครับ อิอิ ^^

4. ผมใช้ 5w40 วาโลลีน เปลี่ยนทุก 5000โล

5. Tonghow Saetea

Tonghow Saetea Guest

0
    0
    0
    แน้นราคาพอประมาณและถ่ายบ่อยดีกว่าครับ ^_^

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตอนผมเครื่องเดิมเปลี่ยนบีควิ๊กคับ จากถัง 200 ลิตร. 5000 โลเปลี่ยนทีอะคับ เครื่องไม่เคยมีปัฐหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้